ถามเรื่องGASหน่อยคาบบบบ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Civic SocietYz, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    คือผมขับในกรุงเทพรถติดบ้าง ลื่นบ้าง มันกินตกลิตรละ1.5บาท แต่ถ้าวิ่งต่างจังหวัดมันจะตกลิตรละ1บาท ทำไมมันต่างกันจัง เป็นปัญหารึเปล่าคับ อยากให้มันลิตรละบาทตลอด คนอื่นเป็นยังไงกันบ้างคับ

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ผมว่ามันปกตินะครับ
    การที่รถติด เราก็ต้องเร่งเครื่อง เร่งปุ๊บก็ต้องเบรค สลับไปมา ใฃ้รอบเครื่องยนต์ต่ำบ้างสูงบ้าง ทำให้เปลือง เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ส่วนนอกเมืองที่ประหยัดเพราะรอบเครื่องมันใช้รอบที่สม่ำเสมอ ไม่ขึ้นลงมาก ทำให้ประหยัดครับ

3. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    เหรอคับแล้วคนอื่นที่ติด เป็นแบบผมกันไหมเอ่ย เห็นถามๆใครก็บอกว่าโลละ1บาท เลยสงสัยอ่าคับ

4. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    พึ่งติดมา จับอัตราได้ กิโลละบาทนิดๆ น่ะครับ (1.1 บาท/กิโล) แต่วิ่งแถวๆ ชานเมืองเป็นส่วนใหญ่นะครับ

ปล. ติด mix + lamda ครับ

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เป็นเรื่องแกติคับ ขับในเมืองรถติดๆ กินมากกว่าอยู่แล้ว

แต่ต้องดูที่จูนมาด้วยว่าความหนาบางของแก๊สเป็นอย่างไร

6. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    อาจจะจูน หนาไปนะผมว่า อิอิ ถึง 1.5 แล้ว อ่ะคับ รุ่นเราน่าจะอยุ่ที่ 0.8-1.5 ไม่น่าต่ำหรือเกินกว่านี้ แต่ก็อย่างว่าครับ อยุ่ที่สภาพอากาศ สภาพถนน และ สุดท้าย ฝีเท้าครับ แหะๆๆๆ :D:D:D:D
    ผิดถุกอย่างไร ขออภัย

7. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    แล้วเมื่อไหร่จะได้ลอง 04 ติดแก๊สบ้าง :D :D

เสร็จแล้วรีบแจ้ง :cool:

8. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    :):)เร็วๆนี้ หุหุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้