ถามเรื่องเฮดเดอร์ 3S--FE

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย oranger, 28 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    เอาเฮดเดอร์ตัว FE ขับหน้า ใส่ตัวขับหลัง Direct coil ได้เลยมั๊ยครับ ต้องแปลงอะไรบ้างมั๊ย

2. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    อัพหน่อย .....อยากรู้เหมือนกันว่าได้เปล่า

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมว่าไม่น่าได้นะครับ แต่ถ้าได้ คงต้องแปลงกันเยอะ

เพราะเฮดขับหน้า พอออกจากช่องไอเสียแล้วท่อมันจะตรงออกข้างหลัง

ถ้าใส่ขับหลัง เท่ากับท่อมันจะพุ่งตรงไปที่ล้อ อีกอย่าง หน้าแปลนน่าจะไม่เท่ากันอยู่แล้วอ่ะครับ

4. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ขอบคุณครับ..สำหรับข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้