ถามเรื่องเซทโบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย นักซิ่งตูดดำ, 29 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือรถผม 2Lเดิม จะใส่โบ และเผอินไปได้โบ CT20 มาครับ แต่ไม่มีเขา ถ้าจะไปเซทต้องใช่งบประมาณเท่าไหรหรอครับ แล้วต้องระวังส่วนไหนเป็นพิเศษหรือป่าวครับ :D:D:D:D:D

1. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เขา2l 1000++อะครับ ทางที่ดีท่าอยากเซ็ตจริงหาชุดที่มันครบๆดีกว่าครับมาทั้งเขาติดเทอร์โบพร้อม
    ชุดท่อไอดีข้ามมาเข้าท่อไอดีเลยทั้งชุดน่าจะ2500++ครบเลย หาตามเชียงกงอะครับแต่ถ้าจะขยับขยาย
    ผมวางเก็บตังใส่โบใหญ่ทีเดียวดีกว่าซัก TD 04\05 อะไรประมาณนั้น
    เดี๋ยวรอเซียน มาตอบอีกนะครับ อันนี้เป็นมุมมองของผม

2. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    ก้อมีไรจามาบอกเล็กน้อยอ่าคับ

ข้อระวังคือ

อย่ากดแช่ เครื่องอาจพังได้งานช้างเลย

เพราะว่าเครื่องมันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อใส่โบ

ใช้ถนอมๆมันจาอยู่ก่ะเรายาวๆค้าบ

3. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    อยู่แถวไหนเหรอครับ ถ้าอยากจะใส่ CT20 จิงๆ ผมมีเขาให้

แต่ใจจริงแนะนำให้หาพวก TD04 05 มาใส่น่าจะเวิร์คกว่าครับ มาไวผิดกัน

4. ขอบคุณครับทุกท่าน...

แล้วเขาขายเท่าไหรหรอครับ

TD04 TD05 แรงดี ราคาก็แรงด้วยล่ะครับ

5. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    สนใจของผมไหมครับ โบ ihi vf24 + เกตุแยกตาน้อง + เขาไอเสีย + อินเตอร์ trust แท้ + ท่ออินเตอร์ + ปั๊ม 11 มิล

ยกไปใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องทำไรเพิ่ม ท่อยางพร้อมหมด ส่วนเรื่องราคา เอาเป็นว่ามาดูของก่อน ไหวเท่าไร ว่ากันครับ

ของยังใช้อยู่ในรถ สินเดือน ม.ย จะยกลง วางเจครับเมียบังคับ โทรมาคุยก็ได้ครับ 081-3361422 โจ้ครับ

รูปคราวๆ ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2008
  6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อดีตของพี่โจ้

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เจ มาอีกหนึ่งคันและ อิอิ

8. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อิอิ อยากดมแก็สกะเค้าบ้างครับ

สินค้าที่ประกาศขายด้านบน มีเพื่อนๆ รับไปดูแล หมดแล้วครับ

9. chonmetee

chonmetee New Member Member

12
    0
    0
    รอดูคำตอบ อยู่เหมือน กันครับ ปัญหาเดียวกัน

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    อยาดแรงบ้าง มารอดูราคาครับ

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    พี่โจ้..จะหนีไปวาง..เจ..อีกคนแล้ว...

12. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    คริ คริ...

13. CHAMP MITY

CHAMP MITY New Member Member

10
    0
    0
    สุดยอดครับ ไมตี้จงเจริญอิอิ

14. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    ใส่ 05H เลยครับ ทำปั๊มดีๆวิ่งกระจาย

15. lieng

lieng New Member Member

2
    0
    0
    อยากเซดโบ แต่น้ำมันแพง เลยต้องทน ต้องเปลี่ยน วิถีชีวิตอย่างแรง
    -(อยากถามผู้รู้หน่อย คราบ คือ ว่า ผมอยากว่างเครื่อง ViGo 3.0 ไม่รู้จะใส่ได้อะป่าว กับรถคันนี้ ตอนนี้ ใส่ 2LT เดิมๆ อยู่อะคราบ)
    +++( ถ้าใคร สนใจ จะซื้อ Toyota ทุกรุ่น ติดต่อมาได้นะครับ 0819890459 -เลี้ยง- ขออนุญาติ ขายกันตรงนี้เลย )
    รึเชคราคาได้ มีส่วนลด + ที่ศูนย์บริการผม มี วีโก้ ติดแก้ส นะครับ บอกได้เลยว่าแรง กว่าเดิมอีก ประหยัดเงินในกระเป๋าพี่ๆได้ถึง 30% รับประกัน ห้างเลยครับ ++ มีที่ ศูนย์นี่เท่านั้นนะครับ ที่กล้ารับประกันตัวเครื่อง++ 3ปี รึ 100000 โล
    ปล.ถ้าข้อความนี้ รบกวน บอด hilux club ก็ต้องขออภัยนะที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

16. s.p.automax

s.p.automax New Member Member

117
    0
    0
    2Lll set turbo td05 ต้องใช้งบเท่าไหร่ครับสนใจมากๆ จะมีปัญหาอะไรป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้