ถามเรื่องเครื่องคะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย korn8rew, 27 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    เครื่อง D16B ฝาวาวล์สีดำ ท่อไอดีเป็นพลาสติกabsนะ
    มีใครรู้ไหมมันวางอยู่ในบอดี้อะไรคะ

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ไม่เคยได้ยินชื่อ D16b นะครับ

มีแต่ D16a D16y D15b

ลองดูดีๆเด้อ

3. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
  4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ไม่เคยเห็นคับเห็นแต่ d16a d15b d16y d15a d17a ส่วน d16b ผมไม่เคยเห็นจริงๆ จำผิดหรือปร่าวลองศึกษาไหม่นะคับ ไม่เป็นไรคับถือว่าผิดเป็นครู

5. korn8rew

546
    9
    0
    ผมซื้อเครื่องมาจากเซียงกงบางนา รหัสเครื่องมัน D16B นะ

6. korn8rew

546
    9
    0
    ไม่ผิดหลอกครับที่ตัวเครื่องรหัสตีมายังงั้นเลยครับใบคุมเครื่องระบุมาเลยครับ D16Bครับซื้อเครื่องมาจากเซียงกงบางนาวางเสร็จแล้วเครื่องวิ่งมากเลยความรู้สึกว่ามันวิ่งกว่า D16Y ครับ

7. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0

นึกว่า สาว ๆ ^^
    ที่แท้ หนุ่ม ๆ นี่เอง
    รอฟังต่อไป ครับ D16B อยากรู้ด้วยคน

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รบกวนถ่ายรูปเลข เครื่อง ให้หน่อยครับ

9. มีจริงครับ เครื่องอยู่ใน Integra DA บางรุ่น และ EG บางรุ่น ส่วนมากจะไม่ใช่
    เครื่องญี่ปุ่น จะเจอแถว ๆ สิงคโปร์ และมาเลเซียมากกว่าครับ เป็นเครื่องเก่าแล้ว
    เลยไม่ค่อยคุ้นหู คุ้นตามากนัก สเป็คเหมือน ๆ กับเครื่อง ZC แคมเดี่ยว แต่เก่ากว่า

ถ้ารู้สึกว่ามันแรงกว่า ก็ไม่แปลกครับ เพราะเครื่องตัวนี้ โรงงานเค้าบอกว่ามีม้ามาให้
    ประมาณ 136 หรือ 138 ตัวเนี่ยแหล่ะ ถ้าจำไม่ผิด

10. korn8rew

546
    9
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลแต่ได้ข่าวมาว่าจะวางอยู่ในโรเวอร์รุ่นหนึ่งที่ว่าใช้ช่วงล่างเดียวกับฮอนด้าไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่ามีกูกรูบอกมาครับผิดถูกยังไงชี้แนะด้วยครับ

11. korn8rew

546
    9
    0
    เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้