ถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย panyarat, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panyarat

panyarat New Member Member

2
    0
    0
    นีออนของผม เวลาจอดแล้วเข้าเกียร์จะต้องรอให้กระตุก 1 ครั้ง หรือเกียร์จับก่อนจึงเร่งออกตัวได้
    แต่ถ้าเข้าเกียร์แล้วเหยีบนคันเร่งเลยรถจะกระตุกครับ
    ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับว่าเป็นอะไรแล้วต้องแก้ไขอย่างไร ค่าใช้จ่ายเท่าไร

อีกเรื่องครับ ลิ้นชักหน้ารถมันขาด ซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไร

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เกียร์อะไร

3. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    จากอาการน่าจะออโตนะครับ ผมก็เป็น ผมเคยใช้รถยี่ห้ออื่นก็กระตุกตอนเข้าเกียร์เหมือนกัน
    ต้องแตะเบรคเอาไว้ ตอนเข้าเกียร์ :)

4. panyarat

panyarat New Member Member

2
    0
    0
    เกียร์ออร์โต้ครับ

5. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ใช่ครับเกียร์ออโต้ ของผมจะเหยียบเบรคก่อนครับพอรถออกตัวก็เหยียบคันเร่ง นิ่ง เรียบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้