ถามเรื่องยางอะไหล่

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย NPI - SHOP, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NPI - SHOP

NPI - SHOP New Member Member

53
    1
    0
    ขอถามเพื่อนๆนิดนึงนะคับว่าถ้าเกิดเราเอายางอะไหล่ออก

ท้ายรถเราจะสูงขึ้นถึงนิ้วป่าวคับ พอดีจะทำยางรองเบ้าโชคให้มันสูงขึ้นสัก 1 นิ้ว

แต่ลืมคิดไปคับว่าด้านหลังมียางอะไหล่อยู่ถ้าเอาออกมานก้อน่าจะด้ายมั๊ยคับ

ขอบคุนคับ

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ลองยกออกเลยสิครับ จะได้รู้ว่ามันสูงขึ้นเท่าไหร่ คาดว่าไม่น่าเกิน ครึ่งนิ้วครับ

3. NPI - SHOP

NPI - SHOP New Member Member

53
    1
    0
    มีทางไหนแนะนำด้ายบ้างป่ะคับ

อยากห้ายหลังมานสูงก่าเดิมสักนิ้วนิดๆ

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    หาหมอนรองสปริงหลังดูสิครับ :D:D:D:D:D

5. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เอายางอะใหล่ออก สูงขึ้นไม่เท่าไหร่หรอกคับ เพระรถผมก็เอาออก เพราะยังงัยก็ใส่ไม่ได้ เพราะมันติดเบรค R32 อ่ะ เลยไม่รู้จะเอาไว้ทำไม

ถ้าอยากสูงขึ้น แบบประหยัดเลยนะ ซื้อยางรองสปริง ของ BENZ W124 อ่ะคับมารองได้เลย ราคาไม่กี่ร้อยอ่ะ มีให้เลือกเลย ว่าจะเอาสูงขนาดไหน มันจะมี 2 ติ่งกับ 4 ติ่งอ่ะ ถ้าจะเอา 1 นิ้ว รู้สึกว่าจะต้อง 4 ติ่งอ่ะคับ เพราะรถผมก็ยกขึ้นโดยวิธีนี้เหมือนกัน ไม่มีปัญหา ยกมาเป็นปี แระ

6. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    ยองรองสปริง เบนซ์ มีตั้งแต่ 1-4 ติ่ง 4 ติ่ง จะหนาประมาณ 20 กว่าๆๆ มิล แต่ไม่ถึงนิ้วอะครับบบบ
    ลองหาดูตามร้านอะไหล่รถยุโรปอะครับบบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้