ถามเรื่องภายใน 3D รุ่นปี 95

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย JigoroA31, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18
    ภายในเดิมรถ civid 3D ของปี 95 มีตัวที่เป็นเบาะแขนเดี่ยวหรือเปล่าครับ (ตามรูป)
    เพราะผมเคยเห็นแต่ที่เป็นลายหนังแต่ผ้ากลางตุ๊กแกขาวๆ
    แล้วตัวสุดท้ายนี่กระจกข้างปรับไฟฟ้าใช่ไหมครับ

พอดีอยากรู้อะครับ ไปดูรถมากำลังจะซื้อ

2. รถบ้านเราไม่มีครับ มีแต่รถนอกนำเข้าครับ หรือไม่ก็ซื้อหาจากเซียงกงมาสับใส่กันเอง

3. JigoroA31

165
    1
    18
    รถนอกกับรถในดูยังไงครับ พอบอกได้ไหม

4. ดูที่รหัสตัวถังครับ รถนอกจะเป็น EG ส่วนรถบ้านเราจะเป็น CVC ครับ แต่จริงๆ มันก็เหมือนๆ กันนั่นแหละ แถมรถนอกเหล็กหนากว่า รถหนัก กินน้ำมัน + ไม่วิ่งด้วยครับ

5. JigoroA31

165
    1
    18
    ขอบคุณครับ

6. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ได้ความรู้ติดตัวอีกแล้วคับ

7. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เบาะคู่หน้าเปลี่ยนมา ข้างหลังหุ้มใหม่นะ ผมว่า

8. ถ้ากำลังจะซื้อรถ ระวังเรื่องรถตัดหัว ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาเวลาตรวจสภาพที่ขนส่งครับ

9. JigoroA31

165
    1
    18
    อืมครับ..............
    แล้วมานจะดูยังไงอะครับว่าตัดหรือไม่ตัดหัวมา
    รถคันนี้เครื่องป็นคาร์บูฝาขาว กระจกข้างปรับไฟฟ้า
    เบาะเป็นแขนเดี๋ยวผ้าลายอย่างที่เห็น เบาะหลังถ้าจะว่าเป็นของนอกก็ไม่น่าจะใช้
    แล้วรถนอกที่เลขตัวถังขึ้นต้นด้วย EG.......ในไทยมีไหมครับที่เอาเข้ามาแบบถูกต้องอะครับ

10. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    เท่าที่ให้ข้อมูลมาผมว่าตัวนี้เป็นตัวไทยนะ(เพราะเครื่องคาร์บู) รหัสเครื่องและตัวถังจะขึ้นด้วยต้นด้วย cv (แต่รถผมรหัสเครื่องขึ้นด้วย D15B แต่เป็นคาบูนะครับ งงเหมือนกัน) แต่ถ้าเป็นตัวนอก จะขึ้นด้วย EG (ตัวถัง) ส่วนเครื่องจะเป็น B16A

11. JigoroA31

165
    1
    18
    เง้อ...............ซื้อมาแล้วคร๊าบ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยแระกันครับ

12. chan-aui

chan-aui New Member Member

12
    0
    0
    รถบ้านเราไม่มีแขนเดี่ยวครับ ตัวปี95 ของไทย เป็นเบาะหนังสีเทาแบบบ้านเราแต่ช่วงตรงกลางเบาะ เป็นผ้ากำมะหยี่สีเทาลายลาย คล้ายลายตุ๊กแก แต่ไม่ใช่ตุ๊กแกดำเน้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้