ถามเรื่องทะเบียน AE86 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปaasssaass, 30 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ผมมี ke70 2ประตู ชื่อผมเอง ทะเบียนต่อครบ

พอดีเกิดกิเลศ อยากหา ae86 invoice มา แล้วเอา ทะเบียนเจ้า ke70 สวมเข้าไป เวลาต่อภาษีก็ต่อนอกขนส่งเอา

ขอถามผู้รู้ว่าโอกาสเกมเยอะเป่าครับ?? (นานๆขับที + ไช้ยาว ไม่กะขายต่อ)

ขอบคุณครับ

1. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    มีคนแถวบ้านเอาเล่มบี 11 มาครอบใน เอ 31 ครับ ตอนนี้ใช้อยู่ไม่เห็นเจอไรนะครับ สามปีแระ

2. asw

asw New Member Member

19
    0
    0
    เท่าที่ทราบคือ ไม่โดนก็รอดครับ ถ้าโดนตรวจก็ผิด ยึดแน่นอนครับ อย่าทำเลยครับ เสี่ยง

เห็นอู่ช่างหยิน หรืออะไรซักอย่าง เป็นคนรับแปลงจาก ke70 เป็น ae86 แล้วนะครับ เหมือนเด๊ะเลย แล้วก็ให้วิศกรเซ็นรับรองการแปลงโฉม รับรองความปลอดภัยครับ แบบนั้นไม่ผิดครับ แต่ราคาสูงแน่นอนครับ

3. ใช่ครับ อู่น้ายิ่น ถ้าถอดใส่ ถูกต้องจริง แต่งบน่าจะบานไปอีกอื้อ T_T

ผมว่า cef มันรถตลาด ไม่ค่อยโดนเพ่งเล็ง เกี่ยวเป่าครับ ถ้าเป็นรถแปลกๆนี่ .....

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ^^

4. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ลุยโลดครับ:cool:

5. พี่ my86 รบกวนแนะนำหน่อยครับว่าstep ผมพอไหวเป่า

หรือแปลง ke70 ถอดใส่เอา ถูกต้องตามกฎหมายดีกว่า

ขอบคุณครับพี่^^

6. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    โทรมาคุยกันก้อได้จ้ะ 089-1046724

7. Winging Boyz

Winging Boyz New Member Member

45
    0
    0
    เรื่องแบบนี้หลังไมค์ดีแว้ว อิอิ

8. 1nobita

1nobita New Member Member

31
    0
    0
    ส่วนตัวนะครับ Invoice เสี่ยงครับ เพราะเหมือนมาก (เพราะมันใช่เลย)
    ไอเดียผม ค่อยๆ เก็บแบบท่านจั่วก็ได้ครับ ขับแล้วไม่พะวงหลังด้วยครับ
    มีบางท่านแปลงหน้าแล้ว ของครบๆ อยากขายก็มีนะครับ เหลือด้านหลังค่อยๆ เก็บเอา
    ไม่รู้เค้าขายไปยังคับ ลองตามๆ ดูคับ ในนี้แหละคับผม

สบายใจถูกตังค์ด้วยครับ เอาแบบมีเล่มพร้อมๆ นะครับ มีอะไรก็ปรึกษาได้ครับ
    retro.thaicarclub.com ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้