ถามเรื่องการตั้งชดเชยรอบเดินเบา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย จรจัด, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จรจัด

จรจัด Guest

0
    0
    0
    ผมใช้บี14 ปี96 ติดแก๊สFixmix ตอนนี้มีปัญหาเรื่องรอบเดินเบามันวูบๆ และเวลาหยุดกระทันหันมันจะดับครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าปรับชดเชยรอบเดินเบาจะหายหรือเปล่า ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ขับน้ำมันมีอาการป่าวครับ ถ้าน้ำมันเป็นก็คงต้องไปปรับตัวชดเชย แต่ถ้าน้ำมันไม่เป็น ลองปรับ ไอเดิล อีกสักครึ่งรอบหรือรอบนึง ตอนหมุนไอเดิลก็สังเกตรอบเครื่องด้วยครับ เอาแบบว่านิ่งสุด จากประสบการณ์นะครับไม่ได้รู้ไรมากมาย ทำเองไปวันๆ อิอิ

3. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    ผมก็เป็นเเต่เป็นเวลาใช้เเก็สเท่านั้น ตัวไอเดิลที่ว่าเนี่ยใช้ตัวที่เป็นน๊อตหมุนเข้าออกได้อยู่ตรงหม้อต้ม
    ป่าวคับ ถ้าใช้ผมลองหมุนเข้าออกเเล้วเครื่องเดิน เหมือนเดิมเลยไม่รู้เป็นไร ออกครึ่งรอบ
    หนึ่งรอบก็เเล้วเเต่อาการวูบๆก็ยังเป็นอยูเลย เซงมากคับ ได้เเต่ทำใจ!!!

4. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    มารอดูคับ.....:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้