ถามเรื่องการจดทะเบียนเปลี่ยนเครื่อง

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย cj110879, 18 เมษายน 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. cj110879

cj110879 New Member Member

9
    0
    0
    กะลังจะซื้อเครื่อง SR ยกลง มาลงแทน CA อะครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆที่เคยเปลี่ยนเป็นเครื่องยกลง ใช้หลักฐานอะไรมั่ง แล้วการระบุเลขเครื่องใช้หลักฐานจากทะเบียนของรถคันเดิมที่เครื่องถูกถอดลงรึเปล่าครับ อยากได้คำตอบด่วนมากครับ

2. Sboy

Sboy New Member VIP

58
    0
    0
    สิ่งที่ต้องใช้
    1 สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของเครื่องเก่า
    2 สำเนาทะเบียนบ้านเจ้าของเครื่องเก่า
    3 สำเนาการแจ้งใช้เครื่องใหม่ และ มีเลขเครื่องเก่าถูกขีดออก ( หน้าทะเบียนรถ)
    4 สำเนาหลังเล่มที่แจ้งว่าเปลื่ยนเลขเครื่องจาก SR20-xxxxx มาเป็น ....
    ใช้ 4 อย่างนี้แหละคับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้