ถามเซียน 4M40

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย หมูติดมัน, 21 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    งั้นควรเล่นโบอะไรดีครับ K.ตี๋ จัดตามสเตปที่ว่า รถวิ่งใช้งานในเมืองครับ(ออก ตจว.บ้างบางครั้ง)แระไม่พัง

ปล.รถK.ตี๋ สวยมากมายครับ อยากได้ลิ้งที่ไปกินเหล้า มี 3คันอ่ะครับ มี ตาด้า+ไซโคลน+เฉินหลง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    สงสัยจะงานเดียวกันมั้งคับอิอิ

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    4Mทนครับ

3. ratithet

ratithet New Member Member

45
    1
    0
    TD27 แวะมาแอบดู4M 40 หน่อย5555

4. อู่ยยยังไม่สวยหลอกครับขาดอีกเยอะแยะเลยครับ

ส่วนเรื่องเทอร์โบไม่รู้จะจัดยังงัยเลยอ่าครับ ต้องบอกงบประมาณคร่าวๆมาก่อนอ่าครับ

และเผื่อค่าเกียร์ไว้อนาคต(ล้อเล่นครับ):D

และเรื่องวิ่งออก ตจว ไม่เป็นปัญหาครับถ้าตรีนไม่หนักบูสต์ไม่มาก

ของผมขึ้นเหนือ 4 รอบและครับ อิอิ

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อือ

ขึ้นเหนือ4รอบเกียร์หนึ่งลูกหรอ.....อิอิ

6. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    แรงเกิ๊นไป๋

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อยากออก ตจว มั่งแต่ใน จันทร์ ผมยังไปไม่ทั่วเลย

8. ลองอ่านกระทู้เก่าๆประกอบการตัดสินใจดูครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=572838

แหมเกียร์ลูกเดียวแต่เราก็หัวอกเดียวกัน อุอุ

9. งบตอนนี้ 6หมื่นกว่าๆครับ
    อยากได้แบบทีเดียวจบเลยครับ ทั้ง ครัซ+เกียร์(อะไรดี)+เผื่องท้าย+โบ+อินเตอร์+เกต+ท่อ+(ร้านที่จะไปทำครับ เอาร้านเดียวกับK.ตี๋ ก้อได้ครับ)
    **ส่วนลิ้งที่ K.ตี๋ ให้มา คนที่ถาม นั้นก้อ ผม ครับ**

10. อ้าวเหรอครับ

ค่าเกียร์ยังไม่ต้องหรอกครับ ทำพวกองค์ประกอบของเครื่องก่อนเกียร์+เฟืองท้ายจะตามมาแบบไม่รู้ตัว

เงินส่วนเหลือก็เก็บไว้ครับมันได้ใช้แน่ๆอยู่แล้วครับ:)

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนเกียร์+เฟืองท้ายด้วยจริงๆ ผมแนะนำเป็น เฟือง3.9+เกียร์เรียง ลงตัวสุดๆและครับถ้าวิ่งในเมืองบ่อยๆ

11. แล้วประมาณโดยรวมมันเท่าไหร่ หรอครับ พี่ตี๋ เอาตามสเตปที่พี่ว่าอ่ะ รวมทั้งเกียร์+เฟื่องท้ายด้วยครับ (อู่ที่ทำด้วยครับ อิอิ)
    ขอบคุณล่วงหน้าเน้อ

12. pandabank

2,427
    4
    0
    ติดใจ3.9แล้วหรอตี๋

จัดให้พี่เขาเนียนๆเลยนะ

หัวอกเดียวกันคนเล่น4M40

และก็เรื่องเงินถ้าเหลือก็เก็บไว้ดีกว่าพี่เพราะมันไม่มีคำว่าจบครับ!!!!!

13. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ไม่มีที่สิ้นสุด

14. มันจะไม่จบอ่าดิครับ

081 6184940 แจกเบอร์เลยและกัน อิอิ

ขี้เกียจพิมพ์ตาลายเมามากไปหน่อย อิอิ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    เดี๋ยวขอโทรไปปรึกษาด้วยนะ

16. ขอโทดทีรบกวนครับ
    ขอบคุณสำหรับเบอร์ครับ (เด๋วจะโทรไปรบกวนครับ..อิอิ)
    คุณตี๋ ลอง ทดสอบ เหล้า พม่าไหมครับ แรงใช้ได้ ครับ อิอิ

17. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ส่วนมากเปลี่ยนไปใช้เกียร์อะไรกันครับ บิ๊กเอ็มผมตอนนี้ชนเกียร์ rb แต่ก็มี sr อยู่
    แล้วถ้าเอาเกียย์เดิมไปทำ ทำที่ไหนกันครับ

18. โทรมาเลยครับยินดี

เพราะถ้าพิมพ์แล้วมันยาว อิอิ

ส่วนเหล้าใช่ Glod Dargon รึเปล่าครับ

เกียร์เดิมเนี่ยแหล่ะครับแต่เอาไปเรียงใหม่

โดยยกราวเกียร์ของ สตาร์ด้าขับ4มาใช้ครับเดินยาวกว่าเดิมเยอะเลยครับและฟันเฟืองหนากว่าของเดิม

ยิ่ง+3.9ด้วยยิ่งจ๊าบเลย

ฟิลลิ่งนั่นไม่ต้องพูด รอพี่แบ้งค์มาแจงด้วยและกันเพราะสเต็ปเดียวกันเด๊ะแต่ต่างกรรมต่างวาระ อิอิ

19. pandabank

2,427
    4
    0
    ใช่ครับ.....เหมือนกันโดยเวรและกรรม+ชะตาฟ้าลิขิต

คอนเฟริมครับขับสบายมากๆยิ่งรอบลองเกียร์4หรือ5นะครับขับแล้วเสียงรอบเครื่องนุ่มกว่าเดิมเยอะครับ

แต่ก็แล้วแต่ฟิวใครฟิวมันครับ

สำหับผมว่า เกียร์เรียง+เฟืองท้าย3.9 เนี่ยแหล่ะโดนใจที่สุดเลยครับ

ทุกหนักก็ได้ เดินก็ยาว แซดก็น่าจะมัน(เพราะยังไม่กล้าแซดครับ.....หลอนอยู่)

20. CHAMINO

773
    6
    0
    น่าเรียงจัง รอพร้อมๆก่อนนะ

ไม่เอาฉุกเฉิน ฮ่าๆ

21. pandabank

2,427
    4
    0
    ระวังมันจะมาแบบฉุกเฉินนะแชมป์!!!!!

ดูดิใครจะไปคิดว่าขับช้าแท้ๆเกียร์จะแตก

โดนทีหลอนแน่ๆแชมป์.....อิอิ.....

22. คิดดีดีนะแชมป์มันชอบมาแบบไม่ให้เราตั้งหลักเลยนะ คริคริ

23. pandabank

2,427
    4
    0
    เอาครับ.....เรามาเปิดกระทู้เอาไว้ปั่นแชมป์เรื่องเกียร์ดีกว่า555++

24. CHAMINO

773
    6
    0
    ไม่เอา เด๋วป๋า ไม่มีรถส่งงาน [=

25. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    555555555555555555+

ขอยืนยันอีกเสียงครับ ว่ามันมาแบบไม่ให้มันตั้งหลักจริงๆ

ของผมโดนตอนออกตัวธรรมดา ..........เกียร์ 2-3 เข้าไม่ได้เลย....................ดูรูปล่ะกัน มันละเอียดขนาดไหน เล่นซะกลมเชียว....ขนาดโบฯ เล็กๆนะเนี้ย

แล้วโบฯอย่างแชมป์.............ระวังไว้ครับ......................ขอเตือน................555555555+

26. CHAMINO

773
    6
    0
    โอ่ย ใช้มาจนจะสิบปีละ มันคงไม่เป็นไรหรอก

วิ่งสนาม ขึ้นเหนือ เที่ยวรอบไทย ยังไม่เป็นไรเล้ยยย ไห้มันอยุ่แบบเนี้ยแหละคับ

ดีและ ช่วงนี้เงิน หายาก [=

27. pandabank

2,427
    4
    0
    เดี๋ยวก็เปงปีที่สิบมั้ง.....กร๊ากๆๆๆๆๆ

มาเร็วมาช่วยกันปั่มแชมป์ต่อดีกว่า

สาวก4M40จะได้เปงเกียร์เรียงให้หมดทุกคันไปเลย

28. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ดูจากการตอบกระทู้ของคุณแชมป์แล้ว ดูนิ่งๆ ขรึมๆ ไม่วอกแวก แสดงถึงเจตนารมณ์ที่แน่วแน่ สงสัยจะปั่นยากแล้วล่ะคุณแบ๊งค์ แต่ความอยากมันก้อไม่เข้าใครออกใครนะคับคุณแชมป์อิอิ

แรงครับ ทนด้วย โคตรวิ่งเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้