ถามเซียนหน่อยครับเกจ์วัดแรงดันน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย itsares, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itsares

itsares New Member Member

42
    1
    0
    เกจ์วัดแรงดันน้ำมันเครื่องของผมมันเตื่อนขึ้นมาเป็นสีแดงอะครับมีเสียงเตือนด้ว
    จะเป็นเฉาพะรอบเครื่องต่ำอะครับกะเวลาจอดติดไฟแดงอะพอเหยีบไม่ขึ้นเลยเกจ์ของdefiครับเครื่อง2jzgteครับ:cry:

2. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    1. ในระบบ มีน้ำมันเครื่องรั่วไม๊
    2. ระดับน้ำมันเครื่องปกติหรือป่าว
    3. แรงดันน้ำมันเครื่อง ขึ้นสูงสุดเท่าไหร่ ปัจจุบันนี่
    4. เป็นมานานรึยังเมื่อก่อนเป็นไม๊ ก่อนเป็นแบบนี้แรงดันขึ้นเท่าไหร่

0813578142 เหน่งครับ เผื่อมีประโยชน์

3. itsares

itsares New Member Member

42
    1
    0
    ขอบคุณครับที่มาช่วยออกความคิดเห็นตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วครับเปลื่อยนน้ำมันเครื่องมาและก็เปลื่อยนปั้มน้ำมันเครื่องก็อาการดีมากแล้วขอบคุณครับผม
    ผมว่าจะอุดหนุนไฟส่องเท้ากะกระโปรงหลังหน่อยครับใกล้บ้านด้วย55

4. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ขอบคุณครับ โอกาศดีๆคงใด้เจอกันครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้