ถามอีกแล้ว R11 ห้องเครื่องร้อนจังค่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oatakira, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    R11 เพิ่งรู้สึก ว่าห้องเครื่องร้อนจังค่ะ เข็มความร้อนขึ้นปกติ น้ำหม้อน้ำปกติ แต่รู้สึกห้องเครื่องร้อนจัง หรือคิดไปเองก็ไม่รู้ ของพี่ๆเป็นไหมคะ เพื่อความสบายใจ

2. Termites

Termites Member Member

35
    0
    6
    ร้อนเหมือนกันครับ ผมว่า จมูกมันเล็กไปหน่อย

แต่ฝากระโปรงหน้า ของรถผมไม่มีแผ่นกันร้อนด้านใน

เลยระบายความร้อนออกมาที่ฝากระโปรงได้เต็มที่

วิ่งแต่ละที อย่าไปแตะฝากระโปรงหน้านะ ร้อนมากๆ

(แต่สียังแจ่มอยู่นะ)

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แปลกจังครับ ห้องเครื่อง รถผมหนาวมากครับ

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ใช้แก๊สรึปล่าวครับ...ถ้าใช้แก๊สความร้อนในห้องเครื่องจะเพิ่มขึ้นมากกว่าปกติครับ...
    ถ้าวิ่งทางไกลมา...ถึงบ้านเวลาจอดดับเครื่องผมจะเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ซักชั่วโมงเพื่อช่วยระบายความร้อนครับ...
    ช่วยยืดอายุพวกสายไฟ...แล้วก็พวกอุปกรณ์ที่เป็นพลาสติกในห้องเครื่องไม่ให้กรอบเร็วได้ด้วยครับ...
    (แต่ตอนนี้มันกรอบหมดแระ...ทั้งรถทั้งคน..อิอิอิ)

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    มามุขไหนครับพี่ :D

6. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ยังไง ไม่เข้าใจ :confused::confused::confused:

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    น้องเบี้ยวมาแปลกเว๊ย

ห้องเครื่องผมก็ร้อนมั่กๆ ร้อนเข้ามาในรถเลยอ่ะ

8. oatakira

oatakira New Member Member

107
    0
    0
    รถใช้น้ำมันค่ะ กะว่าจะติดแส สิ้นปี ^ ^

9. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    แล้วแต่ก่อนร้อนแบบนี้รึป่าวครับ

10. worn

worn Guest

0
    0
    0
    ถ้าขับตอนกลางวัน แล้วเปิดเครื่องดู ก็จะรู้สึกว่าร้อนกว่าปรกติครับ ถ้าขับตอนกลางคืนก็อาจจะรู้สึกร้อนน้อยกว่าครับ ไม่แน่ใจว่า Temp Sensor ที่วัดน้ำในรถ เขาอิง Reference Temp ที่ไหน ส่วนมากก็จะอิงกับอุณภูมิภายนอก หรือแวดล้อมของรถ ก็เลยอาจจะทำให้เวลากลางวัน เข็มอุณภูมิชี้เท่าเดิมแต่จริงๆ เครื่องร้อนกว่า ก็เลยทำให้รู้สึกว่าเครื่องร้อนกว่าก็ได้ครับ ซึ่งน่าจะเป็น Error ของเครื่องมือวัดอยู่แล้ว แล้วก็ใช้มานานแล้วด้วย Error ยิ่งเยอะขึ้นครับ ต้องเอาไปสอบเทียบดูครับ

11. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    คือถ้าขับแถวชายทะเลเครื่องจะร้อนเป็นปรกติครับ.....แต่ถ้ามาขับที่เขาใหญ่เครื่องจะเย็นนะครับ.......อาจมีหมอกในห้องเครื่องเล็กน้อยถึงปานกลาง....อิอิอิอิอิ.

12. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    SR เครื่องมันร้อน อยู่แล้วครับ ++

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้