ถามอากรหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย gdpol, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    ผมรู้สึกว่าเวลาเหยียบคลัชเเช่นานๆ เเล้วครัชมันจมอะครับ มันไม่ฝืนๆเหมือนเดิม เเต่ไม่มีปัญหาเรื่องเข้าเกียร์ใดๆ พอปล่อยมันก็คืนขึ้นมา เเต่คิดว่าไม่ได้คิดไปเอง เลยอยากหาสาเหตุเบื้องต้นหน่อยว่าใครเคยเป็นบ้าง

2. Tum_UTCC

Tum_UTCC New Member Member

15
    0
    0
    ผมเคยกดแล้วมันไม่คืนอ้ะ เปลี่ยนปั้มบน ปั้มล่างแล้วด้วยครับ สรุป ลูกยางปั้มบนไม่ดีอ้ะครับ

3. ตามนั้น เปลี่ยนชุดซ่อม ไม่กี่ร้อยครับ แล้วไล่น้ำมันใหม่ ก็จบ

4. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไม่เคยเป็นอะครับ เป็นแต่คลัชแข็ง แล้วปล่อยทีไร ทั้งคลัช ทั้งรถ ดีดตลอดเลย 55555

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พี่ยอดครับ ไล่ลมที่ไหนดีครับ

สะดวกอู่ใน กทม รึเปล่าล่ะครับ แต่ สุวรรณภูมิใกล้ สมุทรปราการหนิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้