ถามพี่ๆทีครับถ้าจะยกเครี่องแต่อยากได้แบบประหยัดนำ้มันต้องใช้รุ่นไหนครับงบเท่าไรพอดีตัวเ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายแนท คนท่าช้าง ลุ่มแม่น้ำน้อย, 2 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามพี่ๆทีครับถ้าจะยกเครี่องแต่อยากได้แบบประหยัดนำ้มันต้องใช้รุ่นไหนครับงบเท่าไรพอดีตัวเองใช้แก็สแต่วางอนาคตจะใช้นำ้มันครับอยากได้เครื่องตัวที่ประหยัดนำ้มันครับ

1. งบด้วยครับ ถ้า งายๆเดิมๆครบๆ ก้อ ga 15 ไปครับ ดูแลง่ายๆ ช่างก้อ ทำง่าย ส่วน qg 18 ประหยัด เหนๆ แต่ถ้าเจอช่างมั่ว งานก้อเกิด ชีวิตจะวิ่งเข้าแต่อู่ วิ่งหาช่างเฉพาะทาง งานละเอียด

2. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้ก็ประหยัดนิครับ

3. เครื่องเดิมก็ประหยัดอยู่แล้ว อัตราสิ้นเปลืองเทียบกับรุ่นอื่นไม่ได้ต่างกันมากหรอก ผมเคยโดนมากับตัว เห้ยใช้นิสสันหรอเปลืองอย่างนู้นอย่างนี้ เทียบกันจริงๆวิ่งยาวๆแทบไม่ต่างกับค่ายอื่น ยิ่งติดแก๊สหัวฉีดยิ่งประหยัด เที่ยวสบายใจเลย GA เครื่องเหนียวอยู่แล้ว เว้นเสียแต่ต้องการเครื่องที่แรงขึ้น ค่อยมองเรื่องวางเครื่องครับ

4. รถคันนี้อยู่วังน้อยใช่ป่าว

5. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
  6. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    สัตหีบ500ไปกลับสะบายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้