ถามนิสนุงเรื่อง คลัช.......มันแข็งเกิ๊น...

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jed-civic es, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    พอดีไปเปลี่ยน คลัช3 แฉกมา...ทั้งชุด ผลที่ได้ จับดีมากๆ..."แต่เรื่องที่จะสอบถามคือ"...มันพอมีวิธีให้มันไม่ต้องแข็งมากบ้างไหม...ขา..ฉัน จะบวมอยุ่แล้ว อิอิอิ:cool::cool::cool:

2. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถอดขาย

จบ

3. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ..

ขายให้พี่เอกอะนิ...อื่มความคิดดีนะนี้ หุหุหุ:D

4. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ORC จับแต่ไม่แข็งครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไ ด้ อ ย่ า ง เ สี ย อ ย่ า ง อ่ ะ เ พ่ เ จ ต

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อยากแรงต้องทน

7. jed-civic es

350
    33
    0
    จะทนต่อไป...หุหุ

8. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    แหมพี่เจต ตอนนี้คงแรงกว่าเดิมเยอะเลยดิ อิอิ เกิน 235km/h ชัวร์ๆ ^_^

9. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ระวังขาซ้ายใหญ่กว่าขาขวานะพี่ แต่เป็นห่วงขากลาพี่มากว่า หุหุ เป็นไงบ้างพี่ อิอิ

10. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    จับแร้วแข็งอ่ะปกติ แต่ถ้าจับแล้วไม่แข็ง ต้องลองเช็คละครับ เสี่ยเจต

11. jed-civic es

350
    33
    0
    ตอนนี้ ทั้ง ขา ทั้งไข่ จะบวมอยุ้แล้นนน 555+

12. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    นั่นดิ จับแล้วแข็งนี่ดีนะ แต่ถ้าผู้ชายจับแล้วแข็ง นี่ก็ไม่ดีนะ

13. i_korachankul

i_korachankul New Member Member

5
    0
    0
    ...

หวัดดีครับ คุณเจษ ผมโมนะครับ อยากแนะนำให้หา ลูกปืนกดคลัชที่ใช้กับคลัชทองแดงโดยเฉพาะ หาขนาดเดียวกันใส่แทนครับ จะช่วยลดเรื่องคลัชแข็งเวลาเหยียบได้ และทนกว่าครับ วัดขนาดลุกปืนแล้วลองเดินเชียงกงดูน่าจะมีครับ
    ปล.เกียร์3 เอี้ยดดังมั้ยครับ ^^

14. TOEY_RX

TOEY_RX New Member Member

82
    9
    0
    ขายดิพี่ เอาเงินมากินเหล้าดีกว่า 5555

15. jed-civic es

350
    33
    0
    ขอบคุณครับ

ปล..อย่าว่าแต่เกียร์ 3 เลยครับ เกียร์ 4 ยัง เอี้ยด....มัน ตีนจริงๆ หุหุ

16. jed-civic es

350
    33
    0
    ความคิดมันดีนะนี้....................อื่ม มีคนถามหาที่โคราชอะเต้ย.............(กระเทย วันนั้น 555+)

17. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    พี่ มันมีของรถกระบะ ไม่รู้ แปลงได่ หรือเป่า แบบว่าเป็นสปิงอะไรสักอย่าง จะต่อเข้ากับเป้นครัท ข้างในรถนะ เดี๋ยวหา ข้อมูลให้ ครับ แบบว่า ผมขับกระบะมาก่อนเพื่อนเคยเปลี่ยนครับ มันก็อ่อนกว่าเก่าเยอะเหมือนกันนะ

18. jed-civic es

350
    33
    0
    ....

เคยได้ยินเหมือนกัน...แต่ว่าจะเอามาใส่กับEsได้นิ....มันของกระบะ:)

19. tai8910

tai8910 New Member Member

51
    3
    0

มันมีตรงรุ่นหรอครับ จะได้จัดบ้าง

20. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ขอทราบราคาแผ่นครัชหน่อยครับเจษ
    เพราะเริ่มรู้สึกแล้วว่า ครัชมันเริ่มจะลื่นๆแล้ว

ถ้าเปลี่ยนของกระบะมาใส่ได้แจ่มเลย เพราะขับ Vigo ที่บ้าน กับขับ CIVIC นี่มันเห็นความแตกต่างมากๆ ครัช Vigo เบามากๆ นิ่มเหยียบสบาย ส่วนของ CIVIC รถติดทีขาล้าหมด

21. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ปั๊มคลัชล่างโมให้นิ่มได้ เห็นเค้าประกาศขายอยู่แต่เป็นของ B-Series เห็นขายอยู่ 1,800 เค้าว่าใส่กับ OS ยังนิ่มเลย ลองโทรไปดู Copy มาให้

ชื่อ koko@hunting test
    ขายแม่ปั๊มครัชล่างโมดิฟายแบบพิเศษ ของ b16 18
    เมื่อนำไปใส่แล้ว สามารถทำให้ครัชที่หนักสุดๆ
    เบาเหมือนครัชเดิมๆใครที่ใส่ครัช os orc
    เมื่อใส่แล้วจะลืมความหนักไปได้เลย ขายราคา 1,800 บาท
    ติดต่อ 086-5655567

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้