ถามกน่อยครับเรื่องดุมล้อ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bubblestory, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bubblestory

bubblestory New Member Member

4
    0
    0
    โวเวอร์ 623 ตัวนี้ใส่ดุมล้อ 5 รู ของพรีลูดได้เป่าครับ พอดีอยากเปลี่ยนยกดุม จะได้มีแม็กซ์กับเบรกให้เลือกเยอะหน่อย แล้วถ้ามีดุมรุ่นอื่นที่เป็น 5 รู 114 ที่ใส่ได้อีกก็บอกไว้หน่อยก็ดีครับ

ปล โช้คใช้รุ่นเดียวกับ ac94 ได้ แต่ดุมนี่ไม่แน่จายยย

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ขอโทดจิงๆ ผมขับแต่รถสแตนดาด อย่างเดียวอ่ะครับ ไม่นิยมแปลงเลยไม่มีความรู้จิงๆ

แต่เท่าที่เคยเห็นก็จะมีเอาคอม้า โอดิสซี่ที่เป็น5 รู 114.3 จาน 300 มิล ราคา 3500 อัพ มาใส่ได้นะ มีพี่ยุทธ ระยองทำอยู่
    หรือ จะใช้หน้าแปลน สเปเซอร์4 ออก 5 รู ก็น่าจะได้ ราคา ก็ 2000 อัพ

3. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ จะซื้อน๊อตล้อของ220ราคาย่อมเยาว์ได้ที่ไหนครับ โทรไปถามซอยรางน้ำตัวละ635บาทแล้วมันต้องใส่ตั้ง16ตัว(เป็นหมื่น)ร้านที่ผมไปเปลี่ยนแม็กส์มันดันเอาน๊อตล้อไปกลึง(คืนเกลียวมันอยู่ลึกเข้าไปข้างใน)เลยจะหาน๊อตใหม่ๆมาใส่แต่เจอราคาอย่างนี้เลยอึ้งเลย หรือใครมีข้อมูลระยะพิตเท่าไหร่ช่วยตอบด้วยครับ จะได้หาซื้อน๊อตธรรมดาที่พิตเท่ากันมาใส่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    มันเปนน๊อต ล้อ ชนิดพิเศษ จิงๆคับ แบบว่ามันจามีหัวสวมอีก ทีถึงจาถอด ด้าย น๊อต ล้อ มันจาไม่เหมือน รุ่น 623 นะ

มันจาเหมือนกับรุ่น 820 มันจาเป็นแบบกัน โดนขโมยล้ออะคับ น๊อตตัวนึงก้ราคาประมานนนั้นอะคับ แพงเกินไป

ทางที่ดี ไปเทียบเซียงกง หรือม่ายก้ไปซื้อ ที่ แถวนนทบุรีอะคับ มีอยุ่ร้านนึงเปน ชื่อว่าอู่แอบเปิ้ล ออโต้โมทีฟ ลองเสริดดู ในกูเกิลด้ายคับ

ที่นี่ เค้ามีพวกหัวตัว หรืออะไหล่เก่าๆพวกนี้เยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้