ถังน้ำมัน ถ้าจะเปลี่ยนเองจะไหวไหมครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย nin, 1 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nin

nin New Member Member

24
    0
    0
    จะเปลี่ยนเป็นของตัวนอก - ปั๊มอยู่ในถัง
    ปัจจุบันใช้แบบนอกถังอยู่

ไม่ทราบว่ามีใครเคยเปลี่ยนเองไหมครับ
    แล้วทำคนเดียวมันจะไหวไหม

คือผมหยุดงานแค่วันอาทิตย์ ไม่อยากไปขอร้องช่างให้มาทำให้น่ะครับ
    :confused:

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนได้ครับก่อนอื่นต้องถ่ายน้ำมันออกให้หมดก่อนแล้วก็ถอดท่อน้ำมันต่างๆรวมถึงสายไฟหรือว่ามีอะไรที่เกี่ยวกับถังเดิม
    แล้วยกรถขึ้นคลายน็อตตัวที่ยึดถังออกจะมีอยู่สองตัวเบอร์12 แค่นี้ก็เอาออกได้แล้วครับ
    ตอนเอาถังใหม่ใส่กลับคืนก็ทำเหมือนเดิมแล้วก็ต่อสายปั้มติ๊กสายปั้มติ๊กจะมีอยู่สองเส้นเอามาจากติ๊กนอกถังนั่นละครับแค่นี้ก็เสร็จ
    มีปัญหาอะไรก็โทรถามได้ครับ

3. nin

24
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ MOO_CIVIC_VTEC_CLUB มากครับ
    เด๋ววันอาทิตย์นี้จะลองดูครับ

4. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    หาคนช่วยซักคนดีกว่ามั้งครับ ผมว่าตอนยึดถังคนเดียวน่าจะลำบากนะคับ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถังน้ำมันมันจะมีลักษณะเป็นเหล็กแถบ เกี่ยวอยู่กับตัวถัง ไม่ต้องคลายน๊อตให้หมดนะครับ แค่ยกตะขอออกได้ก็พอ ส่วนที่ยากหน่อย ก็ตรงถอดท่อเติมน้ำมันแหละครับ ถ้าไม่เคยถอดมันจะยากหน่อย มันจะแน่นมาก แล้วอยู่ในมุมที่จับไม่ค่อยถนัดนัก

งานนี้ทำคนเดียวก็ได้ครับ ถังไม่หนักมากเท่าไหร่ ทำสองคนมันอาจจะเกะกะกันเอง

6. nin

24
    0
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ
    แต่วันนี้ระบมไปทั้งตัวเลย ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้