+++ต้องติด TIMER ตัดปั้มติ๊กมั้ยคับ+++

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย NEW_RS@GOLDMEMBER, 18 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ช่างแนะนำไว้ กันปั้มติ๊กพัง แนะนำด้วยคับ

2. jes-blue

jes-blue New Member Member

8
    0
    0
    มันทำได้ทั้งแบบใช้ตัดแบบ Manaul หรือต่อพ่วงกับ autoswicth gas ให้มันตัดไปพร้อมกันเวลาเราเปลี่ยนไปใช้ gas
    ส่วนต่อTimerนั้นคงต้องหาคนทำเป็นอ่ะครับมันช่วยได้จริงๆครับเรื่องตัดปั้ม เวลาเราไม่ตัดปั้มมันทำงาน Free หัวฉีดก็ร้อน ปั้ม ก็ต้องทนรับแรงดันย้อนกลับด้วย

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    แล้วถ้า ไม่มีน้ำมันเลี้ยงในท่อ มันจะร้อนไหมครับ
    แล้วพอสลับไปใช้น้ำมัน มันท่อมันจะร้อนๆ เย็นๆ
    มันจะแตกไหม? เห็นเค้าว่าเป็นสาเหตุให้ท่อแตก
    แล้วไฟไหม้...

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มันจะมีอุปกรณ์ที่ช่วยตอน เปลี่ยน แก๊สเป็นน้ำมัน - น้ำมันเป็นแก๊ส มั้ยครับ

คือ เราใช้น้ำมันอยู่จะเปลี่ยนเป็นแก๊ส ให้มันหน่วงเวลาไว้ ให้มีการจ่ายแก๊สไปตามท่อ พอเปลี่ยนเป็นแก๊ส ก็ตัดการทำงาน ปั้มติ๊กด้วย

ส่วนเราจะเปลี่ยนจากแก๊สเป็นน้ำมัน ก็ให้มันหน่วงเวลาไว้ เพื่อให้ ปั้มติ๊ก ส่งน้ำมัน ไปถึงหัวฉีด ก่อนที่จะเปลี่ยนจากแก๊สเป็นน้ำมัน

ถ้าผมพิมพ์แล้วงงๆ ก็ขอโทษด้วยนะครับ

อยากรู้ด้วยคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้