ต่อภาษีครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    รถนีออนผมภาษีใกล้หมดครับ
    แล้วซื้อออกเต้นมาผมยังไม่ได้โอนเลย เอาไปติดตั้งแก๊สมาครับ
    ในเล่มยังไม่ได้แจ้งครับ ผมต้องทำวิธีใดดีครับ ผมอยู่ฝั่งธนบุรีครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับทุกท่าน ไม่สบายใจจริงๆๆ

2. jit95

382
    0
    0
    ใกล้จะสิ้นเดือนแล้วครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
    ถ้าเลยไปวันสองวัน เขาจะปรับมั้ยครับ

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ปรับไม่ถึง 20บาทหรอกครับ

อยากรู้มากกว่านี้โทรมา .....0891316911

4. jit95

382
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

5. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ผมซื้อมาเกือบปีถึงไปโอน ต้องดูว่าอย่าให้บัตรประชาชนของผู้ขายหมดอายุก็แล้วกันไม่อย่างนั้นต้องกลับไปขอคนขายมาใหม่ แล้วก็ติดแก๊สก็ไม่ต้องกังวลครับตอนตรวจสภาพที่ขนส่ง เจ้าหน้าที่เค้าก็ขุดหมายเลยถังแก๊ส และชั่งน้ำหนักรถใหม่ แต่ต้องมีใบรับรองของวิศวกรในการติดตั้งแก๊สไปด้วยนะครับ แล้วเจ้าหน้าที่เค้าจะบันทึกลงในเล่มทะเบียนว่ารถคันนี้ใช้เชื้อเพลิงเป็นแก๊ส

6. tommy123

tommy123 New Member Member

24
    0
    0
    แล้วรถที่เข้าไฟแนนซ์ล่ะครับ จะมีปัญหาไหม

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ทุกอย่างแก้ไขได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้