ติดแก๊สมาแล้วครับ มาชมกัน ติได้นะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ติดมา9000บ.ครับ ของใหม่หมดยกเว้นหม้อต้มมือสองครับของ AUTO MIX อิตาลีครับรับประกันด้วยครับ ถัง58ิ ลิตรของ FEMA ใช้เกย์เดียวกับเกย์น้ำมันครับ
    ไม่ได้ใช้มิกเซอร์นะครับแต่ใช้ท่อแหย่ไปในช่องปากคบิวเลยครับ
    กินประมาณ1.20บ.ครับถ้าปรับให้กินมากๆก็สามารถวิ่งได้ไม่ต่างกับน้ำมันเลยครับ
    ลองชมดูตามรูปเลยครับ:cool:

2. physoko

216
    20
    0
  3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาถูกครับ
    ประหยัดขึ้นเลย

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไม่เคยใช้แบบที่ว่าเลยครับจะรอฟังผลการใช้งานล่ะกัน:D.......ราคาที่ติดมาถูกมากเลย

5. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    ราคาติดตั้งถูกดีครับ......วิธีติดตั้งก้อไม่เคยเห็นใช้งานเป็นไงรายงานผลบ้างน่ะคร๊าบบบบบบ

6. ราคาดังกล่าว อู่เค้ามีใบวิศวะ เอกสารไปแจ้งขนส่งได้ด้วยหรือเปล่าคับ ถ้ามีให้ด้วยก็แจ่มเลย

7. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
  8. physoko

216
    20
    0
    ตอบครับ

ช่างเขาบอกว่าใบวิศวะหากเราต้องการก็สามารถจัดหาได้ครับเพิ่มอีกประมาณ พันกว่าๆครับ แต่พอดีงบผมหมดก็เลยเดี๋ยวสั่งทีหลังครับ
    เท่าที่ใช้ตอนนี้ก็ปกติดีนะครับแต่ยัง ใช้ไม่ค่อยคล่องเท่าไรครับแต่เวลากลัมมาใช้น้ำมันใช้ได้เหมือนเดิมเลยไม่มีผลในเรื่อง
    การซดหรือความเร็วเลยครับ เพราะไม่ได้ใช้มิกเซอร์ครับก็เลยไม่อั้นที่ปากคบิว เลยใส่ได้เต็มที่
    เหมือนเดิมเลยครับ
    ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดใช้งบประมาณ10000ครับถังใหม่58ลิตร
    ช่างเป็นช่างติดแก๊สแท็กซี่มาก่อนครับหายห่วงเรื่องประสบการณ์ครับ
    มีอะไรโทรคุยได้ครับ086-3017558 ไป๋ครับ
    ปล.ถูกใจมากเลยครับช่างมาติดให้ถึงที่ครับแต่ผมอยู่สุพรรณนะครับอ.เมือง:cool:
    มีอะไรดีๆก็มาบอกกันนะครับ:cool:

9. Grokman

Grokman New Member Member

14
    0
    0
    ครับ ติดมาเหมือนกัน

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    บ้านผมอยู่ศรีประจันต์ พึ่งกลับบ้านตอนสงกรานต์

11. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    น่าสนใจดีคับ ก็คงอีกไม่นานเกินรอ คงได้ตีจาก จากน้ำมันแย้ว สู้ไม่ไหวจิงๆ เฮ้อ

12. physoko

216
    20
    0
    อยู่ส่วนไหนของศรีประจันต์ครับ บ้านญาติของผมอยู่ใกล้วัดศรีจันต์ครับ:cool:

13. ท่อที่แหย่เข้าไปในปากคาบูที่ว่าน่ะครับ มันเป็นท่ออะไรครับท่อยางหรือว่าทองแดง ขนาดเท่าไหร่ครับยาวเท่าไหร่ ถ้ามีรูปด้วยจะดีมากๆเลยครับ เพราะรถผมเจอปากคาบูวิ่งไม่ค่อยออกเลยครับ........ขอบคุณมากๆคร้าบบบบบบบ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ราคาถูกดีครับ แล้วช่างประสบการณ์เคยติดแท๊กซี่มาก่อนด้วย น่าสนนะเนี่ย

15. biocyber

biocyber New Member Member

32
    1
    0
    เห็นรูปที่ติดแล้วน่ากลัวจัง...ท่อใช้ท่อแก๊สตามบ้านระวังนะครับท่อแก๊สตามบ้านไม่ค่อยทนความร้อน

16. physoko

216
    20
    0
    ตอบ

ตรงนั้นเป็นท่อน้ำมันครับซึ่งต่อจากตัวตัดน้ำมันครับ
    แต่ก็กะว่าจะเปลี่ยนใหม่เป็นของรถยนต์เหมือนกันครับ:cool:

17. physoko

216
    20
    0
    ตอบ

View attachment 952408 มีแต่รูปเก่าดูคล่าวๆไปก่อนนะครับเพราะตอนนี้แฟนเอารถไปใช้
    ้เลยยังไม่ได้ถ่ายไว้เดี๋ยวมีโอกาศจะถ่ายของจริงให้ดูครับ
    ขนาดท่อก็ประมาณท่อยางดำที่วงไว้น่ะครับและใส่ช่องที่เห็นน่ะครับ
    แต่ช่างบอกว่าถ้าต้องการความแรงขึ้นก็ใส่มันทั้ง2ข้างแหละครับได้ทั้งต้นทั้งปลายแต่มันก็กินหน่อยนะ
    แต่ของผมตอนนี้จูนไว้บางๆครับเพราะต้องการประหยัดครับเลยวิ่งอยู่ที่ประมาณ140ครับถึงบ้างไม่ถึงบ้าง
    แต่พออยากมันอยากกวดใครก็สับน้ำมันครับก็วิ่งเหมือนเดิมไม่มีตกครับรับรองเลยเพราะได้สัมผัสแล้วครับ:cool:

18. physoko

216
    20
    0
    ตอบเพิ่มครับ เป็นท่อทองเหลืองครับ

19. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รับซาบคับ

20. ขอบคุณครับ...........เยี่ยมมากครับ เดี๋ยวผมจะลองทำดูครับ

21. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    เยี่ยมเลยครับรอดูรูป ที่ทำแล้วครับ เป็นแนวทาง

22. physoko

216
    20
    0
    รูปจริง

View attachment 953519 ตามรูปเลยครับ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้