ติดสปอร์ตไลด์หน้ารถ ได้ไม๊ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    คือไฟมันไม่ค่อยสว่างอ่ะครับ เวลารถใหม่ๆ วิ่งสวนมาผมมองทางไม่ค่อยเห็น
    พี่ที่ออฟฟิศติดมาแค่พันกว่าบาทเองครับ มันจะกินไฟ ต้องไปปรับอะไรเพิ่มไม๊ครับ
    หรือว่าติดได้เลย

ขอบคุณครับ

2. FirstCar

105
    0
    0
    แล้วเครื่องเสียงแบบนี้ติดได้ไม๊

ใช้ photoshop อ่ะครับ แต่อยากรุ้ว่ามันติดได้ไม๊

3. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    เข้าท่าแฮะ

4. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    สปอร์ตไลท์หาซื้อของนอกตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าคับ สวยงามเนียนตาไม่ต้องไปเจาะยึดให้วุ่นวายคับ ส่วนเรื่องวิทยุ 2 din ใส่ได้คับใส่ตามรูปแรกที่คุณคิดอะคับถูกต้องที่สุด แค่ย้ายสวิทย์แอร์มาไว้ด้านล่างอะคับ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    จี๊ด มาก

แต่ มัน มี ตรง รุ่น นะ ครับ สว่า เป้น ทุ่ง ทะ ลุ เสื้อ สาวๆ ขาวๆ ได้ เลย

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เรื่องไฟไม่สว่าง ก็ตามคุณน้องว่าเลยคับ

หาตรงรุ่นมาใช้ดีกว่า

หรือถ้าจะติดเพิ่มก็ได้แต่อย่าลืมต่อชุดรีเลย์ให้มันด้วยนะ

หรือลองเพิ่มชุดรีเลย์ให้ไฟหน้า แล้วเปลี่ยนหลอดเป็น 100/90 w ก็น่าจะสว่างกว่าเดิมนะ

ส่วนเรื่องวิทยุ 2 din ใส่ได้อยู่แล้วคับ

ให้คุณบุ๊ค (เป็นสมาชิกคลับเรานี่แหละ เปิดร้านเครื่องเสียงอยู่) จัดการให้ก็ได้

ลองโทรคุยกันดูคับ 0819012314

7. FirstCar

105
    0
    0
    สปอร์ตไลท์หาซื้อของนอกตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าคับ สวยงามเนียนตาไม่ต้องไปเจาะยึดให้วุ่นวายคับ <==ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

8. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    1500 ได้มั้ง ต้องไปเดินหาดูตอนที่ไม่มีตังแล้วจะเจอแน่นอน แต่ถ้ามีตังไม่ต้องไปเดินให้เสียเวลานะเพราะมันมักจะไม่มีของ

9. FirstCar

105
    0
    0
    มีภาพให้ดูไม๊ครับ ( กลัวซื้อมาผิด ) เดี๋ยวว่างๆ จะลองไปเดินหาดูต้องไม่เอากระเป๋าตังค์ไปด้วย ( จะได้จน )

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เครื่องเสียงอ่ะแบบแรกติดได้แน่นอน ผมก้อเคยใช้ประมาณนั้นแหละ แต่ไอ้แบบที่สองเนี่ยคงต้องปรึกษา sweet อ่ะ

11. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    เออคือว่า ครับ ใครใส่อยู่มั่งถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยดิ อยากใส่เหมือนกัน

12. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    พูดราวกับตาเห็น เกิดขึ้นกับผมเมื่อบ่ายนี้นี่เอง

13. ได้มาคู่นึงนะ

จากพี่ป้อมอ่ะ 500 เอง:D

14. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อยากได้เหมือนกันสปร์ตไลท์เนี๊ย

15. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ผมก้อติดแล้วล่ะ แต่ได้ของทั่วไปตามตลาดนัดน่ะครับ พอดีเห็นแคชซี ด้านหน้ามีรูยึดที่เป็นนัทอยู่พอดี ใช้โบลท์ M 6 ใส่ได้เลยครับ
    ดูรูปด้านข้างได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้