ติดสปอร์ตไลด์หน้ารถ ได้ไม๊ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 29 เมษายน 2008

1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    คือไฟมันไม่ค่อยสว่างอ่ะครับ เวลารถใหม่ๆ วิ่งสวนมาผมมองทางไม่ค่อยเห็น
    พี่ที่ออฟฟิศติดมาแค่พันกว่าบาทเองครับ มันจะกินไฟ ต้องไปปรับอะไรเพิ่มไม๊ครับ
    หรือว่าติดได้เลย

ขอบคุณครับ

2. FirstCar

105
    0
    0
    แล้วเครื่องเสียงแบบนี้ติดได้ไม๊

ใช้ photoshop อ่ะครับ แต่อยากรุ้ว่ามันติดได้ไม๊

3. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    เข้าท่าแฮะ

4. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    สปอร์ตไลท์หาซื้อของนอกตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าคับ สวยงามเนียนตาไม่ต้องไปเจาะยึดให้วุ่นวายคับ ส่วนเรื่องวิทยุ 2 din ใส่ได้คับใส่ตามรูปแรกที่คุณคิดอะคับถูกต้องที่สุด แค่ย้ายสวิทย์แอร์มาไว้ด้านล่างอะคับ

5. tOon`

tOon` New Member Member

2,325
    43
    0
    จี๊ด มาก

แต่ มัน มี ตรง รุ่น นะ ครับ สว่า เป้น ทุ่ง ทะ ลุ เสื้อ สาวๆ ขาวๆ ได้ เลย

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เรื่องไฟไม่สว่าง ก็ตามคุณน้องว่าเลยคับ

หาตรงรุ่นมาใช้ดีกว่า

หรือถ้าจะติดเพิ่มก็ได้แต่อย่าลืมต่อชุดรีเลย์ให้มันด้วยนะ

หรือลองเพิ่มชุดรีเลย์ให้ไฟหน้า แล้วเปลี่ยนหลอดเป็น 100/90 w ก็น่าจะสว่างกว่าเดิมนะ

ส่วนเรื่องวิทยุ 2 din ใส่ได้อยู่แล้วคับ

ให้คุณบุ๊ค (เป็นสมาชิกคลับเรานี่แหละ เปิดร้านเครื่องเสียงอยู่) จัดการให้ก็ได้

ลองโทรคุยกันดูคับ 0819012314

7. FirstCar

105
    0
    0
    สปอร์ตไลท์หาซื้อของนอกตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าคับ สวยงามเนียนตาไม่ต้องไปเจาะยึดให้วุ่นวายคับ <==ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

8. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    1500 ได้มั้ง ต้องไปเดินหาดูตอนที่ไม่มีตังแล้วจะเจอแน่นอน แต่ถ้ามีตังไม่ต้องไปเดินให้เสียเวลานะเพราะมันมักจะไม่มีของ

9. FirstCar

105
    0
    0
    มีภาพให้ดูไม๊ครับ ( กลัวซื้อมาผิด ) เดี๋ยวว่างๆ จะลองไปเดินหาดูต้องไม่เอากระเป๋าตังค์ไปด้วย ( จะได้จน )

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เครื่องเสียงอ่ะแบบแรกติดได้แน่นอน ผมก้อเคยใช้ประมาณนั้นแหละ แต่ไอ้แบบที่สองเนี่ยคงต้องปรึกษา sweet อ่ะ

11. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    เออคือว่า ครับ ใครใส่อยู่มั่งถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยดิ อยากใส่เหมือนกัน

12. ironman

ironman New Member Member

444
    90
    0
    พูดราวกับตาเห็น เกิดขึ้นกับผมเมื่อบ่ายนี้นี่เอง

13. ได้มาคู่นึงนะ

จากพี่ป้อมอ่ะ 500 เอง:D

14. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อยากได้เหมือนกันสปร์ตไลท์เนี๊ย

15. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ผมก้อติดแล้วล่ะ แต่ได้ของทั่วไปตามตลาดนัดน่ะครับ พอดีเห็นแคชซี ด้านหน้ามีรูยึดที่เป็นนัทอยู่พอดี ใช้โบลท์ M 6 ใส่ได้เลยครับ
    ดูรูปด้านข้างได้นะครับ

แบ่งปันหน้านี้