ซูซูกิ Ciaz นี่น่าเล่นไหมครับ เห็นเพิ่งเปิดตัวไป

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MoneyQ, 11 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MoneyQ

MoneyQ New Member Member

14
    0
    0
    กำลังหาข้อมูลว่าที่รถคันใหม่ของผมอยู่พอดีไปเจอกับ ข่าวเปิดตัวของซูซูกิ Ciaz เข้า http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9580000077499 เมื่อต้นเดือนนี้เองมั้ง ก็ดูสวยดีนะครับ ราคาเริ่มต้นที่ 4 แสนปลายๆ เพื่อนๆ ว่าน่าเล่นไหมครับ

2. ฺBecker

ฺBecker Guest

0
    0
    0
    ผมว่าโอเคเลยนะ ฟังก์ชั่นให้มาเยอะ สวย คันใหญ่นั่งสบายดีด้วย (ไปเจอมาที่หน้าพารากอนสัปดาห์ที่แล้ว)

3. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    คุ้มค่า คุ้มราคา เครื่องยนต์ 1.2 อย่าคาดหวังมากโดยเฉพาะเกียร์ออโต้ ถ้าเกียร์ธรรมดา พอใช้งานแน่นอน ทั้งนี้ทั้งนั้นอยากให้ได้ลองขับทั้ง 2 แบบ
    ส่วนตัวได้ลองเกียร์ธรรมดา โอเคในระดับนึง
    ที่ชอบที่สุด ภายในห้องโดยสาร ที่ออกแบบมารองรับการใช้งานของคนไทยโดยเฉพาะ (ฮ่าๆๆ ญี่ปุ่นไม่มีนี่หว่า) ไม่ว่าจะเป็นดีไซน์ด้วยลายอลูมิเนียมตามช่องแอร์และแผงหน้าปัด อันนี้ส่วนตัวผมว่าสวยนะ ท่านอื่นลองดูเอาเอง
    ที่เบาะนั่งด้านหลัง กว้างกว่าซิตตี้ ยืนยันได้ (เพราะแฟนผมใช้ซิตตี้)
    ที่เก็บของด้านหลังก็กว้างขวางเช่นกัน

ช่วงล่างดี ไม่ได้นิ่มมาก แต่ก็ไม่ได้แข็งกระด้างแต่อย่างไร รองรับการใช้งานในเมืองได้สบาย
    มีความรู้สึกว่าพวงมาลัยเบาๆ อาจจะเป็นเพราะให้ยางมาขนาดเล็ก ซึ่งไม่ใช่ปัญหาสำหรับวัยรุ่นอย่างเราๆ

สรุป ต้องลองคับ ขับดี ประหยัด เหมาะในเมือง รถใหม่เปิดตัวในไทยครั้งแรก ญี่ปุ่นไม่มี อะไหล่เครื่อง ช่วงล่าง บางส่วนใช้กับสวิฟได้ อะไหล่ตัวถังพึ่งศูนย์เท่านั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้