ช่วยแนะนำเรื่องไฟหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย komodokung, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. komodokung

komodokung New Member Member

5
    0
    0
    ผมอยากเปลี่ยนไฟหน้าให้สว่างขึ้นครับ ไม่รู้ว่าแบบไหนดี เป็น A31 12V หลอดเดิมเป้นแบบ H1
    1 เปลี่ยนเป็นหลอด100w แล้วติดลีเลย์
    2 เปลี่ยนเป็นหลอดฟิลิปแบบ 100w แต่กินไฟเท่ากับ 55w ความสว่างได้มาอีก 50%
    3 ติดซีนอนแบบที่มีบาลาตต์ไปเยย เหอๆๆ เอาซัก 5000k
    แนะนำกันหน่อยนะครับ ตอนนี้พยายามเลี่ยงขับกลางคืน แต่บางครั้งจำเป็นก็เพ่งกันจนปวดตาเลย

2. SURAPHONG

SURAPHONG New Member Member

135
    1
    0
    สเป็กเมกาของไต้หวันครับซื้อใหม่ใส่เลยสว่างแน่

2800 เอง

ของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าอยู่แล้ว

( ถ้าไม่คิดมากเรื่องของ แท้ ของเทียมนะ )

3. jojome03

jojome03 Member Member

34
    2
    8
  4. komodokung

komodokung New Member Member

5
    0
    0
    ผมเอาไปใส่ชุดเพิ่มไฟมาครับ หลอด110w สว่างดีแท้ แต่ท่าทางจะกินไฟมหึมาเยย แบตก็เลยหมดหม้อ เอ หรือว่าเค้าเดินสายไม่ดีก็ไม่รู้ ว่าจะลองใช้ไปอีกสักพัก ถ้าไม่ดีก็จะลองหาไฟหน้าใหม่ ตาคมๆ มาใส่คับ

5. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ใส่ชุดไฟซีนอนเลยครับ แต่หลอดไม่ควรเกิน 6000 K ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้