+++ ช่วยแนะนำอู่ที่รับ Set bo และทำแก๊สในที่เดียวกันให้ทีครับ +++

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย CassyBank, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    รถผมเดิมติด แก๊สอยู่แล้วเป็นแบบ Fix+Lamda

ตอนนี้มีความคิดที่จะเอาเครื่องเดิมไป Set bo แต่ก็ยังต้องติดแก๊สเหมือนเดิม

เลยอยากรู้ว่ามีอู่ไหนบ้างที่รับทำตรงนี้พร้อมกัน ไม่อยาก Set bo ร้านหนึ่ง แล้วต้องไปแก้งานแก๊สอีกร้านหนึ่ง

ยังไงช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

:D:D:D

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมว่าไปเซ็ทเทอร์โบ กับร้านที่เก่งๆเลยดีกว่าครับ
    ส่วนการติดแก็สกับรถเทอร์โบ ร้านที่เขารับติดตั้ง
    รถเทอร์โบส่วนใหญ่ก็ทำได้อ่ะครับ ความยุ่งยาก
    มันไม่ต่างไปจากเดิม เท่าที่ทราบมาเพียงแค่เปลี่ยน
    หม้อต้มเป็นรุ่นที่ใช้กับเครื่องเทอร์โบได้ก็จบแล้วอ่ะ
    ครับ

หม้อต้มที่เป็นเทอร์โบมันจะมีรูให้เสียบท่อแว๊คคั่ม
    เวลาเทอร์โบบูสท์มันจะไปดันไดอะแฟรมในหม้อ
    ต้มให้จ่ายแก๊สเพิ่มขึ้นตามแรงดันบูสท์ ส่วนมิกเซอร์
    ถ้าของเดิมดีอยู่แล้วก็ลองใช้ดู ถ้าไม่ดีก็เปลี่ยนใหม่
    ให้รูใหญ่ขึ้น เอามิกไว้ห่างจากลิ้นสัก หน่อยก็ใช้ได้
    แล้วอ่ะครับ

เด็กแถวบ้านผมใช้ ฮอนด้าซีตี้ เซ็ทโบเอง ติดแก็ส
    เองหรือไงนี่แระ วิ่งกระฉูดเลย แรงแบบไม่ง้อน้ำมัน
    ใช้แก็สเป็นส่วนใหญ่ เรือ่งระบบน้ำมันเลยชั่งมันไม่
    ได้ทำอะไรเลย ใช้แค่สตาร์ดอุ่นเครื่อง เพราะได้ที่
    ก็เปลี่ยนเป็นแก็สไม่ต้องกลัวปัญหาเรื่องปั้มเบนซิน
    ไม่พอ ,หัวฉีดไม่พอ,บูสแล้วกล่องตัด เพราะแก๊สมัน
    ไม่มีตัดอยู่แล้ว :D

3. CassyBank

42
    33
    18
    ขอบคุณมากครับ

4. Earthman

Earthman New Member Member

40
    0
    0
    ไหนๆก็มีe_manage หาซื้อหัวฉีดแก็ส หม้อต้ม แล้ว ใช้ e_manage คุมหัวฉีดแก็ส เลยไม่ดีกว่าหรือ เวลาเซตโบจะได้ปลอดภัยหน่อย มีคนเคยทำแล้วใช้ e_manage คุมหัวฉีดแก็ส

5. CassyBank

42
    33
    18

จิงดิครับ ช่วยบอกได้ไหมว่า ใครรับทำบ้าง

แทนที่จะเอา E-manage คุมหัวฉีดเสริม ก็มาคุมหัวฉีดแก๊สเอง แบบนี้ใช่หรือป่าวครับ

อย่างงี้น่าสนๆ

6. Earthman

Earthman New Member Member

40
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้