ช่วยแก้หน่อยครับ passat วาง (3s- gte aiflow+เกียรauto3s-ge)เกียรไม่เปลี่ยน

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย sahapoll, 9 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sahapoll

sahapoll Guest

0
    0
    0
    ช่วยแก้หน่อยครับ passat วาง (3s- gte aiflow+เกียรauto3s-ge)เกียรไม่เปลี่ยน ตอนนี้วางเสร็จแล้วทีแลกช่างบอกทำได้พอตอนนี้บอกยังไม่รู้จะทำอย่างไร 4 เดือนแล้วครับ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วย

2. unsoskrub

unsoskrub New Member Member

3
    0
    0
    เปลี่ยนเกียรเป็นของ3sfeเอาแบบคลิกดาวสายนะ
    ใช้งานดีเลยคับผมเคยใช้อยู่แต่มีบางคนใช้5sคับ
    ยังไงโทรมาสอบถามดีกว่าคับ
    0839211692

3. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เกีย 3sfe หรือ 5sfe ที่รับม้าเท่ากันที่ 136hp มันเล่นกับ 3sgte 225hp ได้เหรอครับ
    เกีย 3s ge เอาเล่นด้วยคงพอไหว จากที่ได้คุยกับร้านเครื่องแถวรัตนาธิเบศร์จากประสบการณ์ที่เค้าเคยทำเคยใช้

แต่จะให้เอาเปลี่ยนเกีย แน่ใจนะครับว่าคุณใช้กล่อง 3sge auto มาคุมเกียอีกชุด? หากใช้กล่องเดียวเดิมของ 3sgte air flow 220hp มันเป็นเกียธรรมดานะครับ แล้วเกีย มันเกียมันจะเปลี่ยนได้ไง .... หวังว่าช่างคุณคงทราบนะครับ

4. unsoskrub

unsoskrub New Member Member

3
    0
    0
    อาฮะอาฮะ
    ผมใช้เกียร3sfeกับเครื่องนอนแอร์มาสองปีแล้วไม่เห็นพังเลย.....อิอิ

5. sahapoll

sahapoll Guest

0
    0
    0
    ช่างที่ทำใช้กล่อง2ใบ 1.ใช้กล่อง3s-gteคลุมเครื่องและairflow
    2.ใช้กล่อง3s-geรุ่นเดียวกับเกียร์คุมเกียร์
    ผลคือหัวฉีดปล่อยน้ำมันตลอด

6. ต๋อง.+

ต๋อง.+ Guest

0
    0
    0
    10 chiles

สงสัยมันคงไปไม่ถึง 225 ม้านะครับ ผมเคยชนกับเกียร์ธรรมดา 3SFE ครัชไหม้เฟืองเกียร์แตกใน 2 อาทิตย์ (เป็นเครื่องแอร์โฟร์เดิมๆ)
    แต่ขับเต็มที่ เกียร์ออโต้ ไม่น่าจะทนกว่าเกียร์ธรรมดานะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้