[Help] ช่วยหน่อยคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย paarado, 17 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paarado

paarado New Member Member

1
    0
    0
    คือว่าผมเปลี่ยนล้อมาอ่ะคับ แต่มัน ติด ซุ้มล้อหลัง อยากทราบว่า จะยกข้างหลังขึ้น มันทำแบบไหนได้บ้างคับ

2. อึดอัด

อึดอัด New Member Member

36
    0
    0
    ใช้ตัวรองสปริงหลังใส่เสริมอีกซํกนิ้ว 2 นิ้ว แต่จะให้ชัวร์น่าจะผ่า/ขยายซุ้มล้อนะครับ

3. อึดอัด

อึดอัด New Member Member

36
    0
    0
    ใช้ตัวรองสปริงหลังช่วยก็พอได้ แต่น่าจะผ่าขยายซุ้มล้อมากกว่าครับ

4. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    ทำเหล็กเสริมให้ยางกันกระแทกยาวลงมาครับ ของผมลองลงมาเกือบคืบนึง ทำเหล็กกลมเป็นกระบอก ปิดหัวท้ายเจาะรูตรงกลาง แล้วหาน็อตยาวใส่ครับ ผมใช้วิธีนี้อยู่ ให้นั่งเต็มคันก้อไม่มีติด แต่อาจจะต้องเปลี่ยนยางกันกระแทกเร็วกว่าชาวบ้านเค้า ใส่ล้อล้นแล้วก้ออยากให้มันเตี้ยกันทุกคน จริงมั้ยครับ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้