ช่วยบอกวิธติดStrobe Lightหน่อยคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Hally_YoKuBo FuGo, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    1. คัยพอรู้วิธี ติดตั้ง Strobe Light หรือ ไฟ แฟลช หน่อยคับ ช่วยหน่อยๆ แต่ผมเจาะโครมมาแล้วไม่รู้ว่า

[*]สายไฟต่อตรงไหนบ้าง รถผมเปน ISUZU D-max

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ลืมไปบอก ต่อ แบบ มี สวิต ON/OFF นะคับ

3. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ม่ายมีคัยมาตอบเราเลย

4. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อัพๆไปอีกไม่มีคัยมาบอกเลย

5. whitekung-modify

whitekung-modify Active Member Member

1,501
    1
    38
    ถ้ามาดูอีกรอบช่วยไปที่บอร์ทนครปฐมคาร์คลับนะงับเด๋วจะบอกไห้ฟัง...อิอิ

6. rachapan_fai

rachapan_fai New Member Member

3
    0
    0
    ของผมเจาะโคมแล้วเอาหลอดใส่ อัดซิลิโคนที่ก้นหลอดกันน้ำเข้า

เอากล่องควบคุมไว้ในรถหารูนำสายแฟลชเข้ามาในรถ

ส่วนการต่อไฟนั้นแนะนำให้ต่อตรงจากแบตแล้วนำสวิทช์มาต่อเอาดีกว่า
    เพราะแฟลชจะไปกวนระบบไฟในรถเช่นเครื่องเสียงเป็นต้น

เวลาเปิดจะมีเสียงจากกล่องควบคุมเวลาสปาร์คแฟลชนิดหน่อยเป็นจังหวะ

ติดมาสามปีแล้วแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ ยังใช้ได้ดี แต่ถ้าซีลหลังขั้วหลอดแฟลชไม่ดีเวลาล้างรถหรือฝนตกน้ำจะเข้า ที่ควรระวังก็มีแค่นี้ล่ะครับ

7. sabaitong

sabaitong Member Member

68
    0
    6
    ต้องติดตั้งลีเลย์หรือฟิวส์ด้วยมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้