ช่วยที แร็คไฟฟ้า EPS Civic 2.0 , 2004 หลวมครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่ 40,000

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Chart Black Civic2.0, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผม Civic 2.0 , 2004 ใช้งานมา 5 ปี , 110,000 กิโล มีอาการ วิ่งแล้วเหมือนหัวออกขวา ตูดออกซ้ายและเวลาปีนเนินลดความเร็ว จะมีเสียงดัง กั๊กๆ และตอนไต่โค้ง หรือตอนเปลี่ยนเลน จะมีอาการ เหมือนล้อหน้ามันให้ตัวได้ เข้าเช็คที่ พรเทพโช๊คอัพ พี่ใหม่แก่บอกว่า บู๊ช แร็คหลวม (รถผมเปลี่ยนบู๊ชและลูกหมากใหม่หมดแล้วทุกตัว) แนะให้ไปทำที่ Honda บางนา Honda บางนา ขอเวลา 1 อาทิตย์เพราะยังไม่เคยซ่อมพวงมาลัยไฟฟ้า , Honda เทพารักษ์ บอกไม่เคยซ่อมเหมือนกัน ต้องเปลี่ยนทั้งตัว 40,000 บาท ใครมีประสบการณ์หรือรู้จักที่ไหนซ่อมได้ช่วยแนะนำด้วยครับกลุ้มมาก

1. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    ไปคุยที่ www.civicesgroup.com ดีก่าครับได้คำตอบแน่นอน

2. NIRANAME

NIRANAME New Member Member

40
    1
    0
    ลองเข้าอู่ซ่อมฮอนด้าข้างนอกดูสิครับ
    หลายๆอู่สามารถซ่อมได้ หรือไม่ก็เข้าไปดูที่เชียงกงก็ได้ ถูกกว่าเปลี่ยนที่ ๐

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้