ช่วยด้วยครับ!! T___________T*

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย •"*PeDiXz*"•, 25 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    พอดีด้วยความซุ่มซ่ามของตัวเองเลยเผลอทำกาวตราช้างหกลง
    โดนพวงมาลัยบริเวณที่ครอบแอร์แบคอ่ะครับ..
    เลยอยากถามพี่ๆ น้องๆ ว่า..

ต้องใช้อะไรเช็ดถึงจะออกโดยไม่ทำร้ายเนื้อผิวอ่ะครับ?

แล้วถ้าเปลี่ยนแค่ที่ครอบแอร์แบคได้หรือเปล่า? ราคาประมาณเท่าไหร่?
    วานพี่ๆ น้องๆ ช่วยเหลือทีนะครับ.. ขอบพระคุณอย่างสูงครับ..
    T_____________T*

รูปครับ..

2. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ใช้อะไรเช็ดออกอันนี้ไม่ทราบครับ ส่วนถ้าเปลี่ยนใหม่ก็น่าจะแพงอยู่เพราะส่วนใหญ่ที่เคยเห็นไอ้ฝาครอบตัวนี้มันจะมีแอร์แบคติดมาด้วยครับ

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ไปหาร้านเบาะทั่วๆไปครับ

เดี่ยวเขาจัดการ ราคาไม่เกิน 500 บาท เชคออก ขัดผิวงาม พ่นสีหนังกลับไป จบ

ไม่ใช่เรื่องน่าตกใจครับอย่าซีเรียส ช่างไทยเก่ง ขนาดรถ ชนมาเป็นกระป๋องแป๊บซี่ยังทำกลับมาวิ่งได้เฉย แค่นี้จิ๊บๆ

0877110885 โทรมา แนะนำได้ครับ ยินดีและเหนใจ

4. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    มีกาวช้างยี่ห้อ อาตีโก้ อะไรเนี่ยแหละ มันจะมีน้ำยาเช็ดคราบกาวแถมมาให้

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อย่างที่ทั้งสองท่านข้างบนตอบเลย...มันจะมีกาวที่แถมไอ้ตัวเช็ดมาให้ เช็ดออกจิงๆ ลองมาแล้ว

ถ้าไม่ได้จิงๆ ร้านเบาะ ช่วยคุณได้แน่นอน

เพราะถ้าเบิกตัวฝาครอบใหม่ หลายตังแน่ๆ เลย

เอาใจช่วยนะคับ

6. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพประดับความรู้ครับ

8. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ช่วยอัพครับ อยากรู้เหมือนกัน

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ร้านทำภายใน ร้านหุ้มเบาะ เค๊าจะมีสีพ่นด้วยครับ ใช้พ่นคอนโซลอะคับ ลองปรึกษาเค๊าดู ผมว่าเด๋วนี้เค๊าน่าจะทำได้ไม่ยาก

โทรสอบถามที่เบอร์นี้เลยครับ 081-6141612 คุณเกรียงไกร เนียนเหมือนออกห้าง เพราะใช้สีตัวเดยวกับที่ศูนย์ใช้ ผลเงานเยอะ ระดับซูเปอร์คาร์

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แอลกอร์ฮอล์มั้ยครับ ชุบบาง ๆ นะครับ

11. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ใช้ไอ้ขวดแท่งๆที่เขาแถมมานะคับ เช้ดออกแน่นอน แต่เช็ดบางๆพอนะครับ เดี๋ยวจะกัดหนังไปด้วย
    แล้วก็เอาไปทำให้เหมือนเดิมที่ร้านเยาะหรือร้านขับเครือบรถดีๆนะคับ

12. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ไปทำอีท่าใหนละครับ

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อัพๆๆ

14. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เพิ่งรู้ว่ามีพ่นสีได้ด้วย ดีจัง

15. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เอาอะไรเช็ดออก รายงานด้วยนะครับ

อยากรู้เหมือนกัน

16. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ใช่ๆ น้ำยาที่แถมมาด้วย ยี่ห้อไร จำไม่ได้ พอลบออกอยู่ครับ :)

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เยี่ยมเลยคับ ขอเข้ามาเก็บความรู้ด้วยคนคับ

18. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    รู้สึกว่าจะชื่อ อะซิโตน หรือ acetone เป็นตัวทำละลายนะครับ ปกติเอาไว้เช้ดกาวตราช้าง

ลองไปหาดูตามศึกษาภัณฑ์นะครับ ถ้าหาไม่ได้รู้สึกว่าใช้ยาล้างเล็บแทนก็ได้ครับ แต่ว่าอย่าลงทิ้งไว้นะครับ

ลงเสร็จให้รีบเช้ดออกให้เร็ว เพราะว่ามันอาจจะกัดชิ้นส่วนที่เป็นยางได้น่ะครับ

19. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อัพพพ

20. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    กรณีศึกษา ติดตามด้วยคนครับ

21. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ถ้าอะซิโตนใช้ได้จริง เลี้ยวเข้าร้านประดับยนต์เลยครับ เวลาเช็ดโลโก้ฟิมล์เค้าใช้ตัวนี้แหละเช็ด

22. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    อาซิโทน ครับ หาไม่ได้ลองน้ำยาล้างเล็บ ค่อยๆลองนะครับ เพราะไม่รู้ว่าจะมีผลต่อวัสดุหรือป่าว นะครับ เพื่อความปลอดภัยควรใช้ผ้าไม่มีขน ครับ ไม่ควรใช้ทิชชู่

23. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูล.. เดี๋ยวได้เรื่องยังไงผมจะมาโพสให้ทราบกันอีกทีนะครับ พี่ๆ น้องๆ.. :D

24. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ขาวๆ แน่ใจหรอคับว่ากาวตราช้าง ถ้าไม่ใช่เอาทิชชูเช็ดก็ออก:D:D

ระวังน้ำยาบางตัวมันขัดออกจริง แต่มันทำให้หนังด่างนะครับ ลองกับพื้นผิวจุดลับตาก่อน ว่ามันกัดสีหรือเปล่า:sad::sad:

25. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นแล้วเซงแทน

26. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถ้าคราบกาวผมเคยใช้ Voy เช็ด แต่ไม่รู้ว่าบนหนังจะเช็ดแล้วเปนอะไรรึเปล่านะคับ

27. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38

ใช้น้ำยาล้างเล็บครับ ถ้าไม่มีอาซิโตน
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้