ช่วยด้วยครับ เรื่องเกียร์ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOBBY1088, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOBBY1088

BOBBY1088 New Member Member

49
    3
    0
    สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน
    ผมมีเรื่องรบกวนถามและปรึกษาครับ B14 ปี97 มีไฟเบรคกระโปรงท้ายผมมีปัญหาเรื่องเช้ามาพอสตาร์ทรถ ใส่เกียร์แล้วเค้าไม่ออกตัวครับ ต้องกดO/D off หรือใส่เกียร์ต่ำถึงจะยอมออกอ่ะครับ ไม่ทราบอาการแบบนี้มันคืออะไรครับ แล้วทำยังไงถึงจะจบอ่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ อยากได้วิธีที่จัดการแล้วจบจิงๆครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลอง ถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่ดูก่อน หรือ ล้างเกียร์ ถ้าไม่หาย ก็งานเข้า คงต้องเปลี่ยนเกียร์ +++

3. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ตามน้องบอยไปครับ ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อน...:D

4. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ผมเคยเป็นคับ สี่ลูกแระเกียร์ มันพังแผ่นคลัชหมด ต้องยกเกียร์ครับผม..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้