ช่วยด้วยครับ....น้ำรั่วด้านกระจกหน้าฝั่งคนนั่ง...

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Bignui, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ผมใช้ พรีมีร่า เพิ่งจะซื้อมาใช้ เพราะชอบตัวเครื่องยนต์และบอร์ดี้มากๆๆๆๆ.. เพิ่งมาเจอปัญหาคือ เวลา ฉีดน้ำเพื่อล้างตรงที่กระจกหน้าฝั่งคนโดยสารจะมีน้ำซึมหยดลงไปที่พรมเช็คเท้าข้างในรถแต่ไม่มากนะครับ จะทำงัยดีครับ...ท่านผู้รู้โปรดชี้ให้ทราบ จะเป็นพระคุณยิ่ง...

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ขั้นแรก ตอนนี้ที่ต้องทำ..............คือทำใจ..ก่อนครับ
    ได้ซ่อมแน่ๆ...ไกล้หน้าฝนแล้วด้วย

ทำใจ...ครับ...ทำใจ

ส่วนขั้นตอนการแก้ไข.............ร้านที่ทำ..............ราคา.........
    คงต้องให้สาวก P 11 เค้ามาตอบครับ

ทำใจ...ครับ...ทำใจ

ใจเย็นๆ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    รอแป็บครับ..อาการนี้เคยมีคนมาตอบเเล้วคุ้นๆว่าตรงที่ซีลใต้กระจกระหว่างตัวถังหรือไรเนี่ยเเหละครับมันขาดรั่วหรือเสื่อม...(คุ้นๆนะครับ)...เดี๋ยวรอพี่ๆมาตอบให้ละกาน

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ไม่ได้อุดตัวถังบริเวณที่สายไฟเข้าห้องโดยสารกับ
    ท่อแอร์เข้าห้องโดยสาร
    เอาก้อนขี้หมา อุดซะ ก้อหายแล้วละ
    รีบทำก่อนที่จะทำให้อุปกรณ์อิเลคโทรนิคในรถเสียหาย

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อ้าว กลายเป็นเรื่องง่ายๆไป ลองตรวจสอบดูครับ

แล้วอย่ามัวสงสัยแบบผมน่ะ ว่าจะให้แบบแห้งรึแบบสด ดี

ม่ายไหว....ม่ายไหว..นึกแล้วชวนคลื่นเหียน..
    555:D

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ของผมก้อเป็น...ตกหนักๆนี่หยดแหมะหยดแหมะเลยคร้าบ.....แต่ศรีทนได้......เอาไว้ทำประกันประเภท1 จะมเนอร์เช้นจ์ให้ครบชุดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้