ช่วงล่าง............ดังอย่างแรง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ozvvan13, 4 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ozvvan13

ozvvan13 New Member Member

10
    0
    0
    ขับปกติมานก้อดังกุกๆครับ แถมเพื่อนที่นั่งหลังบอกว่าเสียงดังมากทั้งเสียงลม เสียงเหมือนเฟืองหรือยางก้อไม่รู้หอนๆๆดังอือๆๆๆตลอดเลยครับ ต้องแก้ไงอะครับ รถแมกซ์17 ยาง EAGLE F1 เกียร์ธรรมดาครับ

2. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    เสียง ยาง อะ ป่าว ! .. เปลี่ยน ยาง มา นาน ยัง จ๊ะ ?

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ยางใช้มานานังครับ กี่หมื่นโลแล้ว ดอกยางแบบสปอร์ตหรือป่าว ถ้า ดอกสปอร์ตก็ทำใจครับ หมั่น สลับยาง ทุกๆ 10000-15000 นะครับ ช่วยได้

อีกอย่าง เรื่องเสียง ลมเข้า เป็นเรื่องปกติของรุ่นนี้ วิธีแก้ก็ มี ครับ แต่ไม่ได้ 100เปอเซ็น

แดมป์ ประตู4บานครับ แต่ถ้าจะให้ดีอีกก็ แดมป์ พื้นรถไปด้วยเลยครับ เหมือน ทำเครื่องเสียงครับ อันนั้น เงียบ เห็นผลแน่นอน

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ช่ ว ง ล่ า ง ที่ ดั ง กุ ก ๆ เ ว ล า ขั บ ช้ า แ ล้ ว เ จ อ ท า ง ไ ม่ เ รี ย บ ใ ช่ มั้ ย คั บ

ถ้ า อ า ก า ร แ บ บ นี้ ใ ห้ เ พ่ ใ ห ม่ ดู เ ล ย คั บ เ ป ลี ย น บู ต ห า ย คั บ

5. ozvvan13

10
    0
    0
    เรื่องยางไม่รู้อะครับ ซื้อมือ 2 มา ก้อได้ติดรถมาเลย แต่ดอกก็ยังเหลืออยู่นะครับ................สลับยางช่วยได้ใช่มั้ยครับ

6. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    ตาม ป๋ง ว่า เลย จ๊ะ

ถ้า เปง เรื่อง ยาง เจง ๆ

การ สลับ ยาง มะ ช่วย ลด เสียง หอน ได้ จร๊า

7. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :cry::cry: เป็นอยู่เลยอ่ะ ไอ้เสียงกุก ๆ นี่แหละนี่ขนาดเพิ่งเปลี่ยนยางกะแม็กใหม่แล้วนะเนี่ย...แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ ..จะได้ไปจัดการให้หายดังซะหน่อย

8. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เสียงที่ว่า อาจจะเกิดจากช่วงล่างน่ะคับ พวกลูกหมากต่างๆ หรือโช๊คก็ได้คับ ลองเช็คดูคับ

9. katawut

katawut New Member Member

20
    0
    0
    พี่คับแล้วแดมป์เนี้ยติดได้ที่ไหนราคาประมาณเท่าไหร่คับ รบกวนด้วย

10. shiteru

shiteru New Member Member

9
    2
    0
    เสียงดังกุกๆเปลี่ยน ลูกหมากกันโคลงเลยครับ ตัวหนึ่งไม่น่าเกิน สามสี่ร้อยอะคับ (ปมเปลี่ยนของนอกศูนย์อะคับ)

11. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    ลองเอาเข้าไปให้พี่ใหม่เช็คดีกว่าครับ............จบ

12. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    มีเบอร์ร้านพี่ใหม่มั๊ยครับ ตอนนี้มัปัญหากับบูช ปีกนก หน้ากับกันโคลงหน้าอ่ะ
    ครับ เข้าศูนย์แล้วไม่หายสักที เบื่อมากกๆๆ

:D:D:D

13. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เสียงหอนดัง วื้อๆๆ บางช่วงของถนนเป็นเสียงของยางครับ ส่วน Eagle F1 จะชัดมากครับ ไม่ค่อยดีเท่าไร

ส่วนเสียงกุกๆกักๆ ต้องให้ช่างฟังครับ เป็นหลายอย่าง

14. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    อาการที่บูชปีกนกมันจาลาโลกมันเป็นไงคับ (เวลาวิ่งบนถนนอะ)

15. ozvvan13

10
    0
    0
    แล้วถ้าผมเปลี่ยนทั้งบูช ทั้งลูกหมากทั้งหมดอะครับ ต้องเตรียมค่าเสียหายซักเท่าไหร่ครับเนี่ย ??? T_T

16. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0

17. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ส่วนใหญ่จะเป็นที่ บูธปีกนกนะครับ
    คู่ละประมาณสองพันกว่าบาท แนะนำว่าซื้อของศูนย์ หรือถ้าจะใช้อะไหล่อื่น
    ก็แนะนำว่าที่มาจากของญี่ปุ่นนะครับ จะใช้ได้ทนทานกว่า เพราะถ้าเปลี่ยนของไม่ดี
    เดี๋ยวไม่ถึงปีต้องเปลี่ยนอีก ซื้อเอาไปให้พี่ใหม่เปลี่ยนให้ก้ได้ครับ

ส่วนลูกคันชัด นี่ลองตรวจสอบดูนะครับ ถ้าไม่ได้เสียหายอะไรก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
    ลองให้พี่ใหม่ check ดูนะครับ

18. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แอบมาเก็บข้อมูล

19. lacker

lacker New Member Member

25
    1
    0
    ในรูปที่วงกลมคือบูธปีกนกใช่ไหม ถ้าไม่ใช่มันคืออาไรครับ ครับ:D

20. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ใช่แล้วครับ ตัวนี้เลย

21. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    กุกๆ อาจเป็นที่โช้คก็ได้ครับ ให้พี่ใหม่ซ่อมให้ไม่ถึงพัน แต่ต้องโทรไปถามก่อนเผื่อไม่มีอะไหล่

22. lacker

25
    1
    0
    แล้วลูกหมากกันโคลงกับลูกหมากคันชักนี้อยู่ตรงไหนหรอครับ
    ขอบคุณนะคร้าบ

23. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    พยายามให้หายดังมากเลยนะเนี่ยบอกแล้ว ซื้อเทอิ้น ss ไปเลย หุ หุ

24. lacker

25
    1
    0
    ผมทนไม่ไหวแล้วครับไอ่เสียง กุก ๆ กัก ๆ เนี้ยเมื่อไรมันจะหายชักที เซ๊ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้