ชอบบอร์ดนี้มากครับ sport truck

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย RUT, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เสตท.......รักนะ จุ๊บๆ
    บางนากม.7 ........STREET RACING

2. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เข้ามาแจมเสียหน่อย....ไม่ได้เข้ามาหลายวันแล้ว

อิอิอิ.....................................แนวเดียวกันเลย

3. กม. 7 มันมีอะไรน้อ..............

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    แถวนี้มีสเวิลคลีนิคเต็ง........สเวิล พวกดำเนินไม่กล้ามาหรอก

ถ้าไดเร็ก ก็ต้องต้อยดีเซล อยากลองกะต้อยดีเซล มากได้ไม่ต้องนัดเดี๋ยวเจอ...???(รถพี่นุ่น พร้อมแล้ว)

5. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    อยากเจอครับ

วันพุธเจอกันครับ

6. พร้อมจะพังอะซิโค้ช

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    .555555

8. RUT

1,222
    3
    0
    บอร์ดนี้เจ๋งจริงๆ...........ชอบครับ

9. Chai_Rama2

Chai_Rama2 New Member Member

65
    0
    0
    เอะอะก้อรถไอ้นุ่น หุหุ ส่งมานไปตายก่อนเรยนะโค้ช

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใช่เลยพร้อมที่จะพัง .55555555

สงสัยหมามันแช่งกันเยอะ กรั่กๆๆๆ

11. อัพไปหน่อย

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ทำไมน้ำมันดีเซลไม่ลิตรละ 15 บาทซักทีนะ จะไปเที่ยว ภูเก็ตซักที

13. RUT

1,222
    3
    0
    *-*

14. ~v~

15. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อิ อิ คุณ นุ่น ท่าทางอะไหล่ จะเยอะ

16. RUT

1,222
    3
    0
    อัพซะหน่อย.................

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอ่อคือว่าคือ แบบคือว่ามัน ใครที่เข้ามาอ่านแล้ว อยากทราบข้อมูลหรือรู้เรื่องอะไรก็ตามช่วย โพส

ถามในนี้บ้างก็ได้ครับ โทรหาผมน่ะไม่ว่า แต่ผมเกรงใจ เมียผมน่ะ เธอเป็นโรคขาดความอบอุ่นน่ะ

อีกอย่างบางคนเค้าก็อยากรู้เหมือนกันกับคำถามเบสิกๆๆ คนที่เริ่มแต่งรถน่ะ ใครที่มันเล่นมานานแล้ว

มันไม่ค่อยฟังหรอก ชอบเป็นชาล้นถ้วยน่ะ ดังนั้น รู้ไว้ใช่ว่า ฟังหูไว้หู ใช้ระบบ PDCA

P แพรน วางแผนก่อนทำ
    D ดู ลงมือทำ
    C เช็ค ว่ามันมีอะไรผิดพลาดไหม
    A แอคชั่น เอามาคิดต่อว่าทำแล้วดีว่าไหม ต่างอย่างไร ทำอะไรให้ดีกว่าเดิมไป แล้วไปวางแผนใหม่

18. RUT

1,222
    3
    0
    up..........................ครับ

19. f430

f430 New Member Member

48
    0
    0
    ชอบ www.sporttruck.info มากๆครับ
    ได้ความรู้มากมายในการ modify diesel turbo

20. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ความรูแน่น ๆ ดีครับอ่านเพลินซะจนลืมทำงานเลยครับ....

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ขอบคุณครับผม... SportTruck ไม่ได้มีแค่ผมคนเดียว พวกเราก็ต่างก็มีความรู้และประสบการณ์

ต่างๆกันมาทั้งนั้น ผมแต่เอามาเรียบเรียงให้เข้าใจง่ายขึ้น และมองเห็นภาพของคนเล่นรถได้ง่ายๆ

และไม่ต้องกลัวว่าเราจะหลงทาง เพราะว่ารถนะไม่ใช่ทามิย่า ถ้าทำผิดไม่ใช่แค่พัง เพราะว่ารถพาเรา

ไปด้วย รถพังไม่ใช่เพราะว่ารถไม่ดี คนขับไม่ดี มันต้องมีเหตุผลที่พัง เรามาแชร์กันครับ

แล้วจะรู้ว่า มันสนุกกว่าการเป็นที่ 1 ในโพเดียม มีความสุขกว่า เสียตายบนถนนครับ.....

22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ซึ้งกินใจมากครับพี่........ฮื้อ ๆ ๆ ๆ ๆ

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่บีทำเหมือนหน้าม้าเลยนะ เดี๋ยวเค้าจะหาว่าผมปั่นกระทู้นะ

24. Chalee Chalee

Chalee Chalee New Member Member

21
    0
    0
    เข้ามาฝึกการอ่าน .....

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มาทีหลัง ก็นั่งอ่านกันตาแฉะอ่ะครับ มิมิ

26. Chalee Chalee

Chalee Chalee New Member Member

21
    0
    0
    มาทีหลัง ก็ยังดีกว่า ไม่ได้มา น่ะคับโค้ชชชชชชชชชชชชชชชชชชช .......

27. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    พี่เจี๊ยบท่อไอดีที่พี่ใช้อยู่

แนะนำหน่อยว่าเอาของอะไรมาทำ หาได้ที่ไหน

ขอบคุณครับพี่

28. RUT

1,222
    3
    0
    up.................

29. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ช่วยอัพครับผม...........:D

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอาท่อขอเครื่อง hino K13C กับอินเทคมังกรมาตัดต่อเอา ที่เอามังกรเพราะว่าช่องมันใหญ่ที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้