จ อ ด ร ถ ใ น ที่ ห้ า ม จ อ ด ใ น ส น า ม บิ น เ สี ย ค่ า ป รั บ 5 0 0 ห ร อ ค รั บ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไมตี้เครื่องเดิม, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    -

พอดีจอดรถคุยโทรศัพท์ อยู่ใต้สะพานในสนามบินเพราะว่าร่มดี ก็เห็นแล้วว่ามีป้ายห้ามจอดอยู่ กะว่าแป๊ปเดียว

พักนึงพี่หรวดเดินมา บอกจะขอใบขับขี่ผมก็ให้ดู แต่ไม่ให้ยึด เถียงกันพังนึง พี่หรวดมันบอก เออ...อายัดทะเบียนแม่งเลย ไม่ให้ใช่ไหม ผมบอก เขียนๆมาเหอะพี่ เดี๋ยวไปจ่ายเอง
    มันก็เขียนใบสั่งมา แต่มันไม่ได้เขียบบอกว่าปรับเท่าไหร่

วันนี้ก็ไปจ่าย ร้อยเวรแม่งบอก 500.- ผมก็เฮ้ยยไรว่ะ เขาปรับกัน200.- ไม่ใช่หรอ มันก็บอกว่าใช่200.-ที่อื่น แต่ในสนามบินปรับ500.- งงเลยไรว่ะ ผมก็เลยยังไม่จ่าย

ก็เลยอยากรู้ว่า เขาปรับ500.- จริงหรอครับ หิหิ...

ถ้าจริงก็พร้อมจ่าย เพราะเสือกไปจอดเอง หิหิ...

puky ถูกใจสิ่งนี้
  1. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    จะปรับเท่าไหร่อยู่ที่ร้อยเวรครับ เป็นอำนาจและดุลยพินิจของร้อยเวรโดยตรง

จอดรถในเขตที่มีเครื่องหมายห้ามจอดปรับไม่เกิน 500 บาท

ในกรณีนี้ ร้อยเวรมีสิทธิปรับได้ตั้งแต่ 1 บาท - 500 บาท เลยหนะครับ

ไปจ่ายค่าปรับเถอะครับ ลองคุยกับร้อยเวรดีๆครับ อาจจะได้ลดหย่อนบ้าง

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    คุยดีๆขอลดดีกว่าครับ

3. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    มานมาเราต้องซัดหนีครับ ไอ้สน. นี้ ก็กวนตีนเหมือนกานนะครับ ไอ้ราชาเทวะ เนี่ยอะ

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ให้แฟน หรือเพื่อน ญ หน้าตาดีๆ แต่งตัวน่ารักๆ
    พวกขาสั้น กระโปรงสั้น หรือ ชุดนักศึกษา ไปจ่ายเงินค่าปรับ
    พูดจาหวานๆ อ้อนๆหน่อยเด๋วจาก 500 ก็ลดลงเหลือ 200
    เคยโดนจับยึดใบขับขี่ไปเสียค่าปรับเค้าบอก 400 บาท เลย
    ถอยออกมาไปตามแฟนที่รออยู่ในรถให้มาพูดให้ เหลือ 200
    เฉยเลยอ่ะ

ปล ตามที่เรียน ป.โท มา ดร.เสรี บอกว่าคนหน้าตาดี บุคลิกดี
    แต่งตัวดี มักจะได้รับการเห็นชอบ และให้อภัยมากกว่าคนปรกติ
    ยิ่งมีคารมและไหวพริบในการพูดที่ดี จะเป็นคนที่มีอำนาจในกา
    รต่อรองสูง ฉะนั้นลองดู :D

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ส่วนใหญ่ พณ.ท่านฯ ปรับเต็มอัตราศึก 500.- แล้วแต่อารมณ์เพ่ ๆ เค้า

จะเก็บใบสั่งไว้ดูเล่น หรือ ทิ้งไปเลยก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องไปเสียค่าปรับ

รู้ว่าทำผิดจริงครับ แต่ถือว่าถัว ๆ กันไปกับข้อหาที่หลาย ๆ คนโดนไถละกัน อิ อิ

6. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    เคยโดน ไม่คาดเข็มคัด ตอนแรก หมวดจะปรับ 200 ก็เลยคุยกับเค้าดีๆ ขอ 100 เค้าก็ บอกว่าจริง ไม่ได้ แต่เค้าก็ให้

7. คือถ้าไม่อยากเข้าลานจอดก็จอดใต้สะพานแบบที่คุณจอดนั่นแหละ ใครๆเค้าก็จอดกัน แต่ต้องมองกระจกหลังบ่อยๆหน่อย พอตำรวจเค้ามา เราก็ออกรถขับวนไปอีกฝั่ง พอมันตามมาอีกฝั่งก็ไปอีกฝั่ง นานๆมันจะโผล่มาที เพราะมันต้องขึ้นไปไล่รถบนอาคารผู้โดยสารขาออกด้วย

8. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    คราวหลังจอดให้เป็นที่ดีกว่ามั้งคับ ยิ่งคนต่างชาติมาเห็นมันจะหาว่า คนไทยมักง่ายนะคับ

แต่ถ้าเป็นผมจะพยายามอ้างว่าจะมารับเพื่อนแต่พึ่งเคยเข้ามากลัวจะหลง ไม่รู้ว่าอาคารไหน เนี่ยกำลังคุย

โทรศัพท์ถามอยู่เลย (จากที่เจ้าของกระทู้บอกอะนะคับ) ถ้ายังนั่งอยู่ในรถ ขอมันดีๆน่าจะยอมนะคับ

ส่วนเรื่องค่าปรับมันมีกำหนดอยู่อย่างที่ข้างบนบอกแหละคับ ขึ้นอยู่กับว่ามันจะปรับเท่าไร อย่างดัดแปลง

สภาพรถปรับไม่เกิน 2000 บาท ก็แล้วแต่จะคุย ผมเคยโดนแค่ 500 ก็มี 2000 ก็มี แล้วแต่อารมณ์

เฮียเขาอะแหละ (สน.เดียวกัน)

9. ^

^

^

^

เดี๋ยวคราวหลังจะเข้าไปจอดในลานจอดเสียชั่วโมงละ 25 บาทแล้วครับ หิหิ...

อ้างไปแล้วครับผม ตามที่พี่ข้างบนบอกเลยครับ แต่พี่หนวดบอกไม่ได้ๆ จับหมดๆ ตรงนั้นยังโดนอีก2คัน

เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าไปใหม่ครับ หิหิ...

แล้วทำไมพี่หนวดต้องบอกว่า ใช่200.-ที่อื่น แต่ในสนามบินปรับ500.- หรือว่าผมกวนตีน ไม่เข้าใจ!!! หิหิ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  10. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    สน นี้ ข้อหาขั้นต่ำอยุ่ที่ 500 บาทครับเค้าแปะไว้ที่ฝาผนังเลย ผมเคยโดนสมัยอยู่ที่กิ่งแก้วไม่รุ้ว่าปัจจุบันเปลี่ยนแปลงไปแค่ไหน

เมื่อก่อน สน นี้ อยู่ถนนกิ่งแก้ว เป็นแค่ตุ้คอนเทนเนอร์ แต่สมัยนี้ตั้งแต่สนามบินมาลง ก็อย่างที่เห็น ตึกสูงเด่นเป็นสง่า

11. สน.ราชาเทวะ รายได้ทางด้านนี้หายไปมากอยู่ครับตั้งแต่มีสนามบินมา(ตามความคิดผมนะครับ)

ลองถ้าได้กินแล้วเอาทีเดียวอิ่มครับ

12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ตำรวจ กทม. พูดแรงเนอะ
    ผมเคยรถเสีย ตำรวจ เคยมาช่วยรุนด้วย ขับไปตามช่างมาให้อีกต่างหาก

13. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    สงสัยพี่ตำหนวดจะลงไว้ให้เสียค่าปรับเต็มพิกัดมังครับ

14. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    จอดในที่ห้ามจอดแถวๆสนามบิน คลังสินค้า 500 บาท ครับ

แถวนั้นตำรวจร่วมกับการท่าฯ มีจับความเร็วเป็นประจำด้วยนะครับเวลากลางวัน เส้นเรียบรันเวย์นั่นแหละครับ..

15. เรียบร้อยครับ 200บาทไทย (ฝากเขาไป) หิหิ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  16. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ขออณุญาต ประกาศให้รู้กัน ก่อนเลยนะครับ

ทุกวันพฤหัส ตอน สายๆ ใครใช้เส้นทาง จาก สนามบิน มุ่งหน้าไป บางนาตราด (ทางตรงยาวๆ)

ห้ามขับเกิน 80 นะครับ
    :eek::eek::eek:

พี่แก จะซุ่มยิงเรดาร์ อยู่ในรถ Izusu แถว ปลายๆจะสุดทางตรงครับ

พอสุดทางตรงปุ้บ เจอโค้ง รถทุกคันก็จะต้องชะลอความเร็ว ข้างหน้าก็จะเป็นด่านครับ

ใครขับเกิน 80 ก็ซวยกันไป:(

ผมโดนมาแล้วครับ 500 บาทเลยนะครับ :mad::mad::mad::mad::mad:

แรกๆที่ตั้งนี้ โดนกันวันนึง เป็น หลายสิบคันครับ จอดกันให้เกลื่อน:mad:

จ่ายตรงนั้นก็ไม่ได้ ต้องไปจ่ายที่ ส.น. นะครับ :confused::confused::confused:

เลยอยากเตือนๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ใน rcweb ครับ ขับอย่าเกิน 80 นะครับ
    (ขับรถไปมหาลัย ต้องผ่านทางนี้ทุกวันครับ เลยรู้ 555+):D:D

17. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0

ถ้า ไหว ตัว ไม่ ทัน .. เปิด กระ จก ก็ พูด ประ โยค คลาส สิก

" พี่ ค๊าาาาาาาาาาาาาา . . . . . . ^___^ "

แต่ ถ้า ไม่ได้ ไป คน เดียว . . .

เมื่อ ใด ที่ มี สิ่ง มี ชีวิต ที่ เรียก ว่า ผู้ ชาย อยู่ ใน รถ ด้วย . .

จะ กระ เทย ก็ ไม่ เว้น . .. อันนี้ ยัง ไง ก็ โดน . . .

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes: แบบนี้พอไหว

แต่ถ้าเปนผู้ชายบอก "พี่ค๊าบบบบบบ" (ทำเสียงอ้อน) แม่มจะยิ่งโมโหอะดิ 555+
    :sad::D:D:D

19. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ซวยเลยครับ หึหึ

20. ลานจอดแม่งไม่มี 15 นาทีแรกฟรีด้วยดิ เจ็บใจมาก เคยเลี้ยวเข้าลานจอด แล้วเจ้านายโทรมาบอกว่าขึ้นมารับได้ ไอ้เราก็รีบพุ่งออกมา ยื่นบัตร ตี๊ดๆ 25 บาทค่ะ กำ

แสรดดดดด ไม่ถึงนาทีเลยเนี่ยนะ วิ่งเข้าไปแล้วออกมา เพื่อเสีย 25 บาทเนี่ยนะ ทำไมวะ งง!!

---------- Post added at 10:18:52 ---------- Previous post was at 10:18:31 ----------

ลานจอดแม่งไม่มี 15 นาทีแรกฟรีด้วยดิ เจ็บใจมาก เคยเลี้ยวเข้าลานจอด แล้วเจ้านายโทรมาบอกว่าขึ้นมารับได้ ไอ้เราก็รีบพุ่งออกมา ยื่นบัตร ตี๊ดๆ 25 บาทค่ะ กำ

แสรดดดดด ไม่ถึงนาทีเลยเนี่ยนะ วิ่งเข้าไปแล้วออกมา เพื่อเสีย 25 บาทเนี่ยนะ ทำไมวะ งง!!

21. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    ของเค้าแรงจริง จริง

22. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    สงสัยโดนคนจับมันดอกจันไว้ข้อหาถกเถียงเจ้าพนักงานมั๊งครับ

23. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ตอนที่ตำรวจมา ขอกันดีๆ บอกว่าเราจอดโทรศัพท์ น่าจะอะลุ่มอะล่วยกันได้คับ อีกอย่าง ไม่ใช่แท็กซี่ ไม่ใช่รถสาธารณะ

24. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ซวยน่ะสิครับนั่น ผมทำงานอยู่สนามบิน ขับอยู่ในนั้นประจำแหละ

ปกติตำรวจก็ไม่ค่อยออกมาซุ่มอยู่แถวใต้สะพานเท่าไรนะ

เจอมั่งไม่เจอมั่งแล้วแต่ดวงครับ

เสริมให้อีกนิด ถ้าจะไปจอดที่ใกล้ ๆ กับอาคารผู้โดยสาร จอดในอาคารเลยครับ

ลานจอดตากแดดกับในอาคาร รู้สึกราคาจะไม่ต่างกันนะ

หรือถ้ารู้ตัวว่าทำธุระไม่นาน แป๊บ ๆ ไม่เกิน 20 นาที

มาเนียนจอดตรง concourse A ( ข้างลานจอด 1 ) เอาบัตรอะไรแลก รปภ. ไปก้อได้

แล้วบอกว่ามาติดต่องาน ( ตรงนั้นก็จะมี Loxley, Bangkokairways, Airasia ) มั่ว ๆ ไป

แต่จอดได้ไม่เกิน20 - 30 นาทีนะครับ นานกว่านั่นเด่วแม่งมาลาก

อ่อ ถ้ารถของท่านจอดในสนามบินสุววณภูมิ ( ในที่ห้ามจอด ) แล้วโดนลาก ให้ไปตามได้ที่ลาดจอดรถ 1 ข้างอาคารผู้โดยสารเลยคับ

แล้วติดต่อกับการท่า ใต้สะพาน เพราะมันจะลากเอาไปไว้ตรงลานจอด 1 นั่นแหละ

ปรับ 500 บาทเหมือนกัน แต่แนะนำให้เอาสาว ๆ ไปอ้อน จะได้ฟรีครับ

เคยโดนลากแล้วให้เพื่อน ญ หน้าตาดี ๆ ไปอ้อนให้ ไม่ต้องเสียค่าปรับ

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  25. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ที่นั้น 500 จริงครับเพื่อนโดนมาเหมือนกันคุยไงก็ไม่ยอมแถมต้องวิ่งไปเสีย สน. อีก หากเป็นด้านหน้าขาออก 200 แถมเดินไปเสียใต้ตึกเขาวงกดอีกเดินไปกลับ 30 นาทีสุดบรรยาย หากโดนน้อยกว่านั้นก็โชคดีไปครับ

26. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมก็เคยมาแล้วครั้งนึง โดนปรับ200บาทครับ เค้าบอกว่า ห้ามจอดในสนามบินเด็ดขาดนะครับ แต่จอดได้ไม่เกิน5นาทีไม่แน่ใจน่ะ แนะนำให้มาจอดในสนามบิน(ลานจอดรถ)ดีกว่ามีทุกชั้น ปลอดภัยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้