จับมาทำสีใหม่

การสนทนาใน 'Thai Diecast Model' เริ่มโดย nidmo, 17 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nidmo

nidmo New Member Member

26
    0
    0
    หวัดดีครับหลังจากหายไปซะนาน เอางานโมทำสีมาให้ดูกัน

:) คันแรกก็เจ้า Z คันนี้ตอนได้มาถลอกมาทั้งคัน เลยจัดการทำสีใหม่ซะ แล้วก็เปลี่ยนล้อด้วย:p

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

:) คันนี้ก็ของลูกค้าชลบุรีส่งมาเปลี่ยนสี(พวกที่เล่นรถเหล็กด้วยกัน):D

:) คันนี้ก็ของผมเองไปเห็นของพี่เขาได้มาเป็นกล่องเซ็ทแต่ชอบเจ้า คันนี้คันเดียวเองเลย ทำเลียนแบบซะเลย:D

:) ส่วนคันนี้ก็ลูกค้าบางพลี ได้สีแดงมาแต่ไม่ถูกใจอยากได้สีดำเลยจัดห้ายซะ:D

:) คันนี้ก็ตัดหลังคาเปลี่ยนล้อขยายซุ้มล้อหลังซะ(ของตัวเอง):p

[​IMG] [​IMG]

:) นี่ก็ลูกค้าเมืองชลของเดิมสีเขียวมันเยอะไป เลยเอามาเข้าอู่กลับสีเลย :D

2. PeeRicKy

PeeRicKy New Member Member

3
    0
    0
    :eek: โห...งามๆทั้งนั้นเลย

3. angle_of_death

angle_of_death New Member Member

51
    0
    0
    อยากรู้ว่าฮอทวีลมันแยกชิ้นส่วนยังไงคับใครรู้วานบอกหน่อยจ้า

4. nidmo

26
    0
    0
    ก็แยกด้วยการเจาะเลยครับไม่ต้องไปกังวลอะไรเลยโมเองเล่นเองอยู่ (บางคนไม่กล้าเจาะอ่ะ)

1. ก็หาดอกสวานที่มีความโตเท่ากับหมุดที่มันย้ำเอาไว้ แล้วก็ค่อยเจะออกครับ

2. เมื่อเจาะแล้วค่อยๆแงะออกมาเบาๆนะครับ

3. ในกรณีอยากเปลี่ยนล้อก็หาล้อที่มีความกว้างให้ใกล้เคียงของเดิมนะครับ

เอาแค่นี้ก่อนนะครับเอาไว้จะลงรูปเป็นขั้นตอนไปเลย...:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2006
  5. nidmo

26
    0
    0
    :D งานใหม่มาเข้าอู่ ไปจากมาจากสุสานรถ...

NISSAN GLORIA TOMICA JAPAN

เพิ่งเคยเจอวันนี้แหล่ะ...แต่สภาพสิ..เสาหายมาเลย...แต่อู่เราซ่อมด้าย..

มาถึงอู่ก็เจาะออกเลย...แล้วก็ใช้ดอกเล็กเจาะอีกทีเพื่อจะได้ไขน๊อตยึดตอนประกอบ.. ;)

เอาน๊อตที่เตรียมไว้ค่อยๆไขเข้าไป..... ;)

ส่วนกระจกหลังร้าวมาเลยตัดออกไปเลย :mellow:

พรุ่งนี้ค่อยมาว่ากันต่อครับ...

6. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    อ้ะ สกายไลน์ v35 ใส่แม็ก ฮอทวีล สวยอ่ะ

7. joby

joby New Member Member

8
    0
    0
    อยากทราบเบอร์คนที่รับซ่อมสีโมเดลรถ tomy ครับแล้วซ่อมคันละเท่าไหร่ครับ ระยะเวลากี่วัน

8. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ เก่งตนับ งานสุดยอดมากๆ นับถือๆ

9. รับซ่อมป่าวคับ....คันละเท่าไหร่....

10. nidmo

26
    0
    0
    มารายงานตัวแล้วครับ (ไม่ได้เล่นซะนาน)

ผมเก็บแต่คันเล็กๆแล้วก็จับมายำเล่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้