จะวางเครื่อง3S-FE กับเฟืองท้ายเดิมจะเหมาะไหมครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย zippo77, 16 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zippo77

zippo77 New Member Member

47
    0
    0
    TT141เฟืองท้ายเดิม3.9จำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับถ้าลงเครื่อง3S-FE(รู้สึกว่าจะ3.731) จะมีผลอะไรรึเปล่าถ้าใช้ของเดิม เช่นการออกตัว หรืออื่นๆ

2. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ต่างกันไม่มากหรอกครับ ใช้ของเดิมนั้นแหละพังแล้วค่อยเปลี่ยน

3. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    รถผมเฟืองท้ายเดิมครับ วิ่งดี ออกตัวอาจจะอืดหน่อย แต่ปลายไหลดีครับ 140-150 รอบเครื่องไม่สูงมาก

4. zippo77

47
    0
    0
    วาง3เอสแล้ว เราจะแก้ไขดัดแปลงเรื่องต่อไมล์เดิมยังไงครับเห็นว่าต้องเป็นไมล์ไฟฟ้า ของผมไมล์สายเดิมๆอยากใช้ของเดิม

5. oranger

oranger New Member Member

289
    4
    0
    ผมใช้ไมล์เดิมครับ ความเร็วขึ้นปกติแต่วัดรอบไม่ขึ้น ให้ช่างไฟเช็คบอกว่าสัณญาณจากเครื่องออกมาอ่อนต้องใส่กล่องเพิ่มสัณญาณตัวล่ะพันกว่าบาท ความร้อนขึ้นปกติครับ

6. zippo77

47
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ อย่างไรมีอะไรสงสัยจะรบกวนมาถามอีกนะครับ

7. avanza วางเครื่อง 3S อืดมาก

avanza วางเครื่อง 3S อืดมาก แรงปลายไม่ไหล..ไมล์ขึ้นไป 180 รอบ 3000 แต่จริงๆรถวิ่งประมาณ 120 มันจะเกี่ยวกับเฟืองท้ายใหมครับ (เฟืองท้ายใช้ตัวเดิมของ avanza)

8. lamanojane

lamanojane Member Member

230
    0
    16
    ผมว่าเรื่องความเร็วไม่ตรง มันน่าจะเป็นที่สายไมลนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้