จะติดแก๊สแล้วครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 17 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ไม่รู้จะไปติดที่ไหนดีครับnvของผมปี96เครื่องคบิวครับจะติดยังไงดี
    ติดแลมด้าาาด้วยดีไหมหรือติดแบบยังไงดีครับงบประมาณเท่าไรติดตั้งนานไหมครับ
    อยากติดให้เร็วที่สุดครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านที่มาให้คำตอบครับ:cool:

2. physoko

216
    20
    0
    ขอถามอีกนิด กะว่าจะโหลดด้วยควรจะโหลดหน้าและหลังเท่าไหร่ครับถึงจะกำลังสวยกำลังพอดีอะครับ

3. หน้า2นิ้วครึ้งคับหลัง3นิ้วคับกำลังสวยคับ

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ตามนั้น ครับ ส่วนแก๊สแนะนำว่าไปปรึกษากับร้านที่รับติดตั้งดีกว่า แล้วค่อยมาพิจราณาว่าจะติดมั๊ย ( ราคา + ของที่ติดตั้งให้ + ใบรับรองวิศวะกร + อื่น )

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    fix mix + lamda เลยครับประหยัดดีอัตราเร่งจะได้ไม่หายมากด้วย
    แต่ถ้าอยากให้วิ่งดีเหมือนน้ำมันก็ต้องหัวฉีดครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปติดแก๊สก็หาร้านที่เค้ามีใบรับรองออกให้แล้วก็ไปแจ้งขนส่งด้วยก็ดีนะครับ อนาคตเค้าจะมี พรบ.ออกมาบังคับกันแล้วนะ ส่วนใครที่ติดแล้วก็ไปแจ้งซะ ก่อนที่จะโดนย้อนเกล็ดแบบตะลึงอึ้งทึ่งเสียวเลยนะ ขอบอก ส่วนคุณphysoco ผมแนะนำว่าไปติดแก๊สมาก่อนแล้วค่อยมาโหลดดีกว่านะครับ เพราะถังแก๊สติดแล้วน้ำหนักมันเยอะพอสมควรแล้วจะรู้ว่าโหลดหรือไม่โหลดดีนะครับ

7. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    เครื่องคาร์บูร์ นี้ ติด lambda ได้ด้วยหร๋อ ชักงงๆ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ได้ครับแต่ต้องหา O2 senser มาติดเพิ่มเข้าไป 1 ตัว:D

9. ถ้าจะติดแก๊ส ควรติดแก๊สแก๊สก่อน แล้วค่อยมาโหลดคับ จะได้ไม่ต้องทำซ้ำซ้อน

10. physoko

216
    20
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    บ่อเป็นหยังคับ

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แถวที่ทำงานผมเลยพาไปได้ครับ
    ติดมาหลายคันแย้ว

13. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อยากติดมั่งอ่ะพี่เบิ้ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้