จะซื้อ Mazda 323 เครื่อง 1300 ปี 94 ราคา 50000 คิดว่าไงอ่ะครับ รุ่นนี้ปัญหาเยอะมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย medmed, 20 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. medmed

medmed New Member Member

1
    0
    0
    จะซื้อ เอาไปติดแก๊สคาร์บู ให้พ่อใช้ครับ พอดีไปเจอที่เต๊นท์เพื่อนๆ กัน มา (ที่ไฟท้ายยาว ข้างหลังเขียนว่า familiar )

ไม่ทราบ รุ่นนี้ มีปัญหาอะไรหนักๆ มั้ยครับ น่าเล่นรึเปล่าครับ กำลังตัดสินใจแล้วครับ

เมื่อกี้ลองไปตอดๆ เพื่อนมา คันนี้อาจได้สัก 40000 ครับ

แล้ว แหล่งอะไหล่พวกนี้ มันมีแหล่งอยู่ตรงไหนเหรอครับ วรจักรนี้พอมีมั้ย ครับ แล้วมันแพงมากม้ัยครับ (กลัวว่ายิ่งหายาก ยิ่งแพงน่ะครับ)

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แหล่งอะไหล่พวกนี้มือสองก็หาได้ไม่ยากครับ มีโกดังคุณสุด เชียงกงบางนา อู่MAZDAเฉพาะ4-5อู่ อะไหล่มือ1ถ้าพวกอะไหล่สิ้นเปลืองผมว่าพอๆกับยี่ห้ออื่น อ่ะครับ

ตัวนี้ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีปัญหาอะไรไหมเพราะผมใช้626บอกไม่ได้เหมือนกัน แต่เห็นตามเพื่อนๆสมาชิกทั้งในคลับนี้และคลับอื่นยังไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ แต่มีอู่MESเอารุ่นนี้ทำเป็นรถแข่งกับรถแรง

ลองเข้าไปดูที่www.mooengineshop.com www.mazdaclub.net เพื่อหาข้อมูลต่อไปครับ โชคดีครับผม

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แต่ใจจิงอยากให้มองพวกAEมากกว่าครับ บางทีได้323ตัวนี้มา4หมื่นแต่กว่าจะทำให้สมบูรณ์ต้องลงเงินไปเยอะ ต้องใช้เวลาดูแลเยอะอะไรแบบนี้อ่ะครับ อันนี้จากประสบการณ์ตัวเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้