จะขึ้นเชียงใหม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NEW_RS@GOLDMEMBER, 25 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ผมวิ่งกรุงเทพฯ-เชียงใหม่ เดือนละ 1-2 ครั้งเป็นอย่างน้อย ช่วงกำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง ห่วยเหมือนเดิม ไม่มีการพัฒนา มีแค่เข้าตากช่วงนึง ที่เพิ่งราดยางใหม่ พอวิ่งได้หน่อย

ช่วงที่เหลือ แม็กดุ้งเอาง่ายๆ ขนาดขับไม่ถึง 60 ยังสะเทือนมากเลย วิ่งไหล่ทางมากๆ ก็กลัวตะปูอีก

นึกว่าจะรีบซ่อมทางให้เสร็จก่อนปีใหม่ รับนักท่องเที่ยว ที่ไหนได้ ไม่มีการกระตือรือล้น

2. โอ๊ะๆๆๆๆ

ไป เชียงใหม่ ช่วงเดียวกันเลยค่า ( แต่ยังไม่แน่ว่า 9 หรือ 10 )

ป.ล. แชร์ได้แต่ โช้คแข็งๆ อ่ะคะ

ก็ซัดโค้ง หนุกดีนะคะ ตอนนั้น(ธันวา'07)ขับไป ปาย ด้วย....แต่ๆๆๆ...เจอบางช่วงที่วิ่งร่วมกับรถบรรทุก แล้วถนนทรุด...ก้เหนื่อยอยู่อ่ะคะ แต่ก้เป็นปัญหาที่ต้องเจอเป็นปกติ.....โดยรวมนั้น ถือว่า ชิว และ พอใจ ดีค่า...

ป.ล. วิ่งไปด้วยกันมั๊ยคะ??....มีเพื่อนขับไปด้วยกัน...ก้สนุกดี..เผื่อมีอะไรจะได้ช่วยเหลือกัน....(แต่อย่าหวังพึ่งเรา...เพราะเราหวังพึ่งคุณ!!!!! 555+...:D)

คนไปกันเยอะเหมือนกันนะเนี๊ยะ!!!! เจอที่เชียงใหม่ อย่าลืมทักกันนะค่า....!!!!

ป.ล. เมื่อตอนไป ปาย ก้ได้ เพื่อนเที่ยวปาย จากใน RCW นี่แหละค่า...โพสถามอะไรไปก็จำไม่ได้แล้ว....แต่สรุปคือ...พี่เค้า(พี่ต้น)กับแฟนเค้า(พี่หนึ่ง)ไปถึง ห้วยน้ำดัง ก่อน แล้วกางเต็นท์รอให้อย่างเรียบร้อย....เราไปถึงตอนตี 2 ....พี่เค้าก็มารับ...พาไปส่งเต้นท์....เราก้มุดนอน....สบายใจเฉิบ....น้ำใจชาว RCW นี้ น่ารักจริงๆค่ะ:D

3. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    เพิ่งกลับมา ทางเหี้ยมาก คอนเฟิม
    ทั้งไป ทั้งกลับ สงสารรถจิงๆ...

4. bnr31

bnr31 New Member Member

55
    4
    0
    มีการจัดแข่งรถทา[/SIZE]งตรงทั้งรถยนต์ และมอไซด์ 200 เมตร ที่สนาม 700 ปี วันที่ 20 ธ.ค. 52 ครับ

5. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    เพิ่งกลับมาสดๆขากลับก่อนเข้ากำแพงเพชรทางเ_ี้ยมากๆครับชิดขวาวิ่งไหล่ทางพอไหวแต่ไม่ควรเกิน 80

ไม่เข้าใจทางพังมานานหลายปีมากแต่ทำไมไม่ซ่อมเอางบมาผลาญทำถนนก็ยังดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2009
  6. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อ่านแล้วเหนื่อยกับเส้นทางถนนเมืองไทยทำไมมันห่วยอย่างนี้

7. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เส้นทางสายเอเชีย ลำปาง - กทม. ตั้งแต่จำความได้ จนถึงปัจจุบัน ยังไม่เคยเห็นดีตลอดเส้นทางเลยครับ :D

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ไปเที่ยวไหนจ๊ะคุนน้องเทียน
    ไปกันกี่คันอ่ะ อิ อิ อิ ไปหลายคันหนุกดีนะ :D

9. หน่อง_OSAMA

หน่อง_OSAMA New Member Moderator

2,849
    8
    0
    เพิ่งกลับจาก ปาย เมื่อวาน..........ทางไม่ดี ตรง ช่วงกำแพงเพชร กะตาก..........ทาง ห่วยมากๆๆๆ.......แต่พอขับช้าๆได้ครับ.........ทางที่ดี ถ้าเอารถเตี้ยๆไปควรวิ่งตอนที่สว่างอยู่ครับ..............
    นอกนั้นทางดีหมดครับ.................ใจคิดยังอยากเอารถซิ่งวิ่งข้นเขาเลยคงสนุก.........
    .........................ปล. อากาศ หนาวมาก........หญิงเยอะมาก ที่ปาย นะ อิอิ

10. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    อ่านแร้วชื่นใจ...น้ำใจ RCW จิงๆคับ
    ผม 940 ลำขาว ว่าจะออกคืนวันที่ 9 ราว 4 ทุ่มครับ ถ้าเจอทักทายกันได้ครับ

11. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    กำลังจะออกเดินทางวันนี้ครับผม
    วันนี้นอนเชียงใหม่ พรุ่งนี้ขึ้นอินทนน อีกวันขึ้นอ่างขางครับ

เจอกันก็ทักทายกันได้ครับผม อีโว7 สีขาว ท่อเน่าๆ จ้า....

12. ARTO940

372
    37
    0
    อัพเดทครับ...เพิ่งลงมาเมื่อวานสดๆร้อนๆ

ทางขาไป
    เลยนครสวรรค์ไปแล้ว....
    ตั้งแต่กำแพงเพชรไป ตั้งสติดีๆเลยคับ...ถนนเห้ มากๆ จนถึงเถินเลยคับ
    วิ่งไหลทางไปเลยคับ ขวาซ้ายเลือกเอา
    พอเข้าลำปางได้ ถนนก็ดีเหมือนเดิมคับ

ขากลับ
    มาถึงช่วงเถิน ทางซ่อมหมดแล้ว แต่พอจะเข้าตาก แบบว่า ปวดตับเลยคับ
    ช่วงนี้พอวิ่งไหลทางได้...แต่พอจะเข้ากำแพง นี่ไหลทางก้อไม่รอดครับ
    แนะนำให้ย่อง 60 อยู่ไหล่ทางด้านซ้ายเอาคับ

ปล. สรุปแม๊กโตยางเตี้ยไปกลับได้คับ...แต่ต้อง พริ้ว หน่อยครับ

13. ARTO940

372
    37
    0

ปล. ผมเจอคุณเต้าหู้น้อยด้วยครับ ช่วงเย็นๆ ราว 5-6 โมง วันที่ 10 แถวถนนหน้า มช. ผมเลยเว้นช่องให้กลับรถ (สงสัยจะวิ่งเข้าถนน นิมมาน หรือเปล่า)
    คิดว่าจจำไม่ผิดแน่นอน แจ๊สขาวฟิลม์ตึ๊บ สติ๊กเกอร์ REGENT

14. อุ๊ยๆๆๆ....

จำได้ค่า....ขอบคุณมากมายค่า...

อิอิ

ตอนนั้นก็นึกเหมือนกันค่า....ว่า..จะเป็นชาว RCW รึป่าวน้า...

วันหลังถ้าเจออีก..ทักทายกันได้นะค่า...เผื่อไปเที่ยวด้วยกัน...โฮ๊ะๆๆ

ป.ล. แล้วกลับมาวันไหนคะเนี๊ยะ??

คอนเฟิร์มว่าทางแย่มากๆๆๆๆๆ

ขับจนปวดหัวเลยอ่า...:cry::cry::cry:

คุงพี่ช้างขา...

เทียนไปคันเดียวจ้า...

รอพี่ช้างชวนไปเที่ยวด้วยอยู่เนี๊ยะ...จะได้มีเพื่อนไปหลายๆคัน...:D

15. อุ๊ยๆๆๆ....

จำได้ค่า....ขอบคุณมากมายค่า...

อิอิ

ตอนนั้นก็นึกเหมือนกันค่า....ว่า..จะเป็นชาว RCW รึป่าวน้า...

วันหลังถ้าเจออีก..ทักทายกันได้นะค่า...เผื่อไปเที่ยวด้วยกัน...โฮ๊ะๆๆ

ป.ล. แล้วกลับมาวันไหนคะเนี๊ยะ??

คอนเฟิร์มว่าทางแย่มากๆๆๆๆๆ

ขับจนปวดหัวเลยอ่า...:cry::cry::cry:

คุงพี่ช้างขา...

เทียนไปคันเดียวจ้า...

รอพี่ช้างชวนไปเที่ยวด้วยอยู่เนี๊ยะ...จะได้มีเพื่อนไปหลายๆคัน...:D

16. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    หุหุ

อยากไปบ้างจัง แต่รถมันต่ำซะเหลือเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้