จะขึ้นเชียงใหม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NEW_RS@GOLDMEMBER, 25 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ตอนนี้สภาพเส้นทางเป็นไงมั่งคับ ปรับปรุงหรือยัง ปีที่แล้วไม่ค่อยดี จะได้ขับระวังหน่อยอ่ะคับ :D

2. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ปีที่แล้วเปนยังไงปีนี้ก็เหมือนเดิมหรืออาจจะแย่กว่าเดิมหว่า???

3. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

จะขับรถขึ้นไปวันที่ 10 ธค. ขับไปคนเดียวด้วย อยู่เชียงใหม่ร่วม 10 วัน

แถมเอาลำซิ่งไปอีก

อยากรู้ด้วยว่าใครมีประสบการณ์ เอารถซิ่ง วิ่งไกลๆ โช้คแข็งๆ + เบาะหลังแข็ง มาแบ่งปันกันหน่อยครับ

4. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ล่าสุดไปถึงแค่นครสวรรค์อ่ะครับ ทางขาไปยังดีอยู่ แต่ขากลับมีห้ามวอกแวกบ้างครับ แต่เส้นตั้งแต่นครสวรรค์เป็นต้นไป ก็เหนว่ายังเหมือนเดิมอยู่ครับ ไม่ได้ดีขึ้นกว่าเดิมเท่าไหร่

5. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    อยากเอาไปเชียงใหม่ใจจะขาดแต่คงไม่ไหว

6. Pop FHM

Pop FHM New Member Member

43
    0
    0
    เอาเท่าที่จำได้นะครับ ขาขึ้นระหว่าง นครสวรรค์ถึงกำแพง ทางสุดๆเลยครับ ขาลง ตากถึงกำแพงเพชร ทางแย่ 80 % มะก่อนวิ่งไหล่ทางด้านขวาได้ ตอนนี้ขับเลื้อยเป้นงูเลยครับ ขนาดวิ่งกลางวันนะครับ กลางคืนมองไม่เห้น+กะหลุมไม่ถูกแน่ๆ ถ้าอยากดูวิวสวยๆอ้อมจากพิษณุโลกมาได้นะครับ แต่ขึ้นเขาหน่อย ทางดีครับ แต่เปลืองน้ำมันหน่อย แนะนำนะครับ ถ้าวิ่งเส้นกำแพงเพชร-ตาก ขับกลางวันดีกว่าครับ ขอบ่นอีกอย่างนะครับ ทางเลนซ้ายไม่ดี ผมก็วิ่งขวา โดนเรียกตลอดเลย นี่รถเดิมๆนะ สงสารช่วงล่างมากๆ

7. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    โดนตำรวจ จับกันกี่ด่านครับ กว่าจะถึง ^^

8. ผมคนเชียงใหม่ครับ

ผมเพิ่งกลับมาประมานเดือนที่แล้วครับ เส้นทางส่วนใหญ่ดีแล้วว

จะแย่มาก ๆ ตรง เถิน เข้าลำปางครับ ถนนไม่ค่อยดี ขับช้า ๆ ละกันนะครับ มาไว ๆ ลงหลุมล้อจะคดได้

นอกนั้นฉลุยครับบ

9. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ล่าสุดเพิ่งใช้เส้นทางเมื่อวันที่ ๒๑ พ.ย.ที่ผ่านมาครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง บางช่วงเหมือนเดิม บางช่วง ดีขึ้นเล็กน้อย สรุปภาพรวมก็คือ จาก กทม. - นครสวรรค์ ทำความเร็วได้เต็มที่ครับ วันที่ผมเดินทาง ผมออกจาก กทม.ประมาณ ๑๓๐๐ ไม่เจอตำรวจทางหลวง วิ่งขวา ด้วยความเร็ว ๑๒๐ ยืนพื้น :D แต่พอเริ่มเข้า บายพาส นครสวรรค์ ช่วงนี้ทางเริ่มเป็นคลื่นครับ :rolleyes: พอพ้นออกจาก บายพาส เริ่มทำความเร็วได้ไม่แน่นอนแล้วครับ ทางเป็นคลื่น สลับกับดีเป็นบางช่วง จนถึง เริ่มเข้าเขต จ.ตาก พอเริ่มเข้าเขต จ.ตาก โดยเฉพาะ ช่วง วังเจ้า เส้นทางแย่เหมือนเดิม :mad: ช่วงนี้รถโหลดต้องระวังนะครับ วิ่ง ๔๐ ได้ วิ่งไปเลย ทนหน่อย ดีกว่า แมกแตก โช๊คแตก :cry: พอพ้น ตัวเมือง ตาก ทำความเร็วได้ตามปกติ จนเริ่มเข้าเขต จ.ลำปาง เรียกว่าพอเจอป้าย จังหวัดลำปางยินดีต้อนรับ ก็จะเจอป้าย " ระวังทางชำรุด " โดยทันที :eek: ก็วิ่งช้าๆ หลบหลุมไปเรื่อยๆ จนถึง อ.เถิน หลังจากนั้นก็ทำความเร็วได้ตามปกติครับ ช่วงนี้วิ่งตอนเช้าๆ ตี ๕ - ๖ โมงเศษๆ มีหมอกนะครับ ยังไงระมัดระวังด้วย :cool: ขอให้มีความสุขในห้วง เทศกาล Hi Season ครับ :D

10. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    อยากขับรถไปมากแต่ดูแล้วไปไม่ถึงแน่นอนถนนในกทมยังไม่รอดเลย T_T

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    สุดครับ ทางโค้งมันแต่ทางตรงกับถนนดาวอังคารสงสารรถมาก ไปถึง ชม ผมหาที่นวดไทยเลย:Dแต่ไม่ช่ายซายูรินะเดี้ยวจะเมือยหนักกว่าเดิม:D

12. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ผ่าน นครสวรรค์ ก็อย่าลืมแวะชื่นชม สวนเกาะกลางแยกสะพานเดชาน่ะครับ ใช้งบไปตั้งเกือบ10ล้าน:mad::mad::mad:

13. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    จะขึ้นเชียงใหม่วันที่ 10 เหมือนกันครับ...
    แอบมาดู

:D

14. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    แวะมาเที่ยวเชียงรายหรือใช้เส้นทางสายนี้ บ้างก็ได้นะครับ

เส้นทางนครสวรรค์-พิษณุโลก-แพร่-เชียงราย เมื่อไปถึงจังหวัดนครสวรรค์ ให้แยกขวามือไปตามทางหลวงหมายเลข 117 (นครสวรรค์-พิษณุโลก) จากนั้นใช้เส้นทางหลวงหมายเลข 11 (พิษณุโลก-เด่นชัย) จากจังหวัดพิษณุโลก ผ่านจังหวัดอุตรดิตถ์ จนถึงอำเภอเด่นชัย ให้เลี้ยวไปทางจังหวัดแพร่ ตามทางหลวงหมายเลข 101 (แพร่-น่าน) จนถึงอำเภอร้องกวาง เลี้ยวซ้ายไปตามทางหลวงหมายเลข 103 ไปบรรจบกับถนนพหลโยธินที่อำเภองาว เข้าสู่จังหวัดพะเยา แล้วตรงต่อไปจนถึงเชียงราย ระยะทางประมาณ 804 กิโลเมตร

15. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ผมไปทางนี้ ประจำเลยครับ ทางสวยดีครับ

ผ่าน อุตรดิตถ์ บ้านเกิดด้วยครับ :D

16. realranger

realranger New Member Member

44
    2
    0
    แหม ดีจังจะไป เชียงใหม่ 4 ธ.ค. นี้พอดี ขอบคุณมากครับบบบ สำหรับการบอกเส้นทาง

17. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :D

18. ช่วงดอยขุนตาลเอาให้มันเลยนะครับสาวกรถซิ่งทั้งหลาย

Bon voyage

19. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เดือนที่แล้วไปเที่ยวเส้น กทม-ออปหลวง-แม่ฮองสอน-ปาย-เชียงใหม่-กทม มา ขาขึ้นเลยตากไปหน่อยขึ้น เถิน หลุมใหญ่มากๆ ดักขวางเต็มถนน ช่วงยาวพอสมควร แนะนำไม่ควรขับกลางคืน ขนาดกลางวันผมยังหลบไม่ทันเลยทั้งเยอะทั่งใหญ่ ลงไปรอบดีที่เอา 4 wd ไป ไม่งั้นรับรองว่าแม็คไม่แตกก็ดุ่ง ขับเสียสุขภาพจิต ถนนเมืองไทย

ปล. วันที่ 5 นี้จะไป ทีลอซู น้ำตกที่สวยที่สุดอันดับ 6 ของโลก อยากชวนเพื่อนชาว rc ไปเที่ยวกันด้วยกัน เอารถเข้าได้ถึงน้ำตกแล้วเดินต่ออีก 1.5 กม แต่เห็นว่า รถเก๋งจะได้แค่อุ้มผาง แล้วนั้งกระบะเข้าไปต่อ 20 กว่าโล

หรือมีท่านใดเคยเอารถเก๋งเข้าไปถึงน้ำตกช่วยบอกหน่อยว่าจะเอา Jass ไปครับ

20. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    กำแพงเพชร ตาก อีก 10 ชาติก็เป็นแบบนี้ครับ

เซงเหมือนกันครับ ขนาดปีนึง ขึ้นลง 4-5 รอบ

21. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    อ่อ ลืมไป คราวที่แล้วที่ผมไปช่วงถึงตัวจังหวัดกำแพงเพชรอ่ะ ครับผมกลับรถเข้าตรงที่มีป้ายกำแพงเป็นลักษณะกำแพงอิฐอยู่ทางฝั่งตรงข้ามแล้วเข้าทางสายเก่า ที่จะข้ามสะพานอะไรซะอย่างอ่ะครับ เส้นทางนั้นดีเลย วิวสวยรถน้อยแล้วโผล่อีกทีลำปางเลยครับ ใครเคยใช้เส้นทางนั้นก็บอกต่อๆกันด้วยคร้าบเห็นว่าทางยังดีแล้วไม่ต้องผ่านดาวอังคารด้วย

22. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    พอถึงนครสวรรค์แยกเข้าเส้นพิดโลกดีกว่าครับ ไปเส้นกำแพงทางเหียกมากๆ

ฝากนิดนึง วิ่งเช้าๆ ระวังหมอกน่ะครับ หมอกหนามากช่วงนี้ ถึงกับหง๋อยเลยครับถ้าวิ่งเช้าๆ

23. ผมวิ่งขึ้นเหนือเป็นประจำช่วงกำแพงเพชรต้องวิ่งขวาไปเลยครับ
    ตำรวจไม่มีหลุมมีนิดหน่อยครับ แต่ช่วงตาก เถิน ซ้ายขวาเลยครับ
    ตลอดแน่นอนให้วิ่งบนไหลทางขวาสุดไปแบบคลาดเลยก็ว่าได้เลยครับ
    ตำรวจทางหลวงจะซุ้มอยู่ช่วงตากครับไปจนถึงลำพูนเลยครับ

24. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    กรุงเทพถึงคอนหวันทางปกติ แต่พอเลยคอนหวันไปก็น้องๆดาร์การ์ แต่เค้าว่ามันมีทางเลี่ยงแต่ไม่เคยไปเหมือนกัน

แต่พอเข้าด่านขุนตาลก็สวรรค์เลยล่ะคับ แทบจะอยากกลับรถมาวิ่งเล่นอีกรอบเลยเลย

25. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อย่างที่ ท่านอื่นว่าและคับ

กทม นครหวัน ดี หมด แต่ เลย ไปแล้วละก็ เริ่ม แย่ ตลอด และ ก็ก่อนเขา ลำปางช่วงที่เป็นเขา

หมอก จะหนามาก ขับรถระวังด้วยนะคับ ถ้าไปถึงช่วง ตี 4 5 ผมเพิ่งไปมา เมื่อเดือนที่แล้วคับ

ขากลับแย่สุด ช่วง ตาก กำแพง ผมว่าไม่ได้เรียกว่า ถนน นะนั่น

26. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เอารถซิ่งไปท่าจะเหนื่อย ขับรถธรรมดาก็ล้าแล้ว นี่ต้องมาคอยระวังหลุมบ่อถนนไม่ไดีเสียวรถพังอีก ขับกันระวังๆด้วยนะครับ

27. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    พอดีเลย....ไปทางนี้ดีก่า ชิมิ โบล

:D:D:D

28. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    พอเห็นป้ายว่า ยินดีต้อนรับสู่จังหวัดลำปางให้เบรคทันทีครับพี่ เพราะถนนจาก อ.แม่พริก ถึง เถิน ถนนทรามสุด ๆ หลบไม่ได้เลย

โช๊คแข็งเบาะซิ่งไส้แทบแตกครับ

แม็กโตยางแก้มเตี้ยแนะนำไม่ต้องเอามาครับดุ้งแน่ๆ ขนาดรถเพื่อนผมล้อเดิมๆยังดุ้ง

จาก กทมถึงนครสวรรค์ ทางดีมาก แนะนำให้ทำความเร็วช่วงนี้ให้ดีที่สุด

พอเลยเข้ากำแพง ถนนเริ่มแย่ ถึงตากยิ่งแย่ เข้าลำปาง แย่สัดๆ

โชคดีเดินทางปลอดภัยทุกท่านครับ

29. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถนนแย่ไม่แย่ ก็ เห็น แค่ป้ายบอกทางชำรุด เนี่ย ทำแบบ เป็นป้ายเหล็กถาวร เลยและ

ผมพึ่งลงมา ทางเหมือนเดิม ลำบากแค่ กำแพงกับตาก ช้าๆเหมือนเดิม อากาศดีครับ ฟันธง :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้