งานเข้าครับ รบกวนถามเพื่อความสบายใจ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย May_Outlaw, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    เนื่องด้วยวันนี้ไปพับซุ้มล้อหลังมา ปรากฎว่า.......... สีแตก & ตัวถังซุ้มล้อด้านนอกมันไม่เรียบอ่ะครับ มันปูดๆ บุบๆ นิดหน่อย ถ้าเอาเข้าไปทำสีที่ศูนย์ เข้าจะเคาะหรือโป้วให้เรียบเนียนเหมือนเดิมได้ไหมครับ (โดยที่ยังคงพับซุ้มอยู่นะ) แล้วผมจะหาข้ออ้างอะไรเคลมทำสีใหม่กับประกันดีคับ ขอไอเดียหน่อยครับ

ปล. ที่ร้านเค้าเตือนเรื่องสีแตกแล้วครับ เพราะที่บังโคลนหลังผมเคยโป้วสีมาแล้ว แต่ไอ้เรื่องผิวด้านนอกไม่เรียบเนี่ยไม่ได้เตือน เฮ้อ..........

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ก่อนที่มันจะแตก มันก็จะปูดๆ ไม่เรียบแบบนี้แหละครับ
    ที่อู่เขาก็จะขูดออกแล้วโป๊วใหม่ แล้วค่อบพ่น

3. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    มันเหมือนตัวเนื้อเหล็กจะไม่เรียบอ่ะครับ เค้าจะเคาะให้เรียบได้รึเปล่าหว่า กังวลจังคับ

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ถอยขูดเสาแล้วเครม สิครับ ตอนไป เข้า 0 ก็ กำชับ ให้ไม่ต้อง เคาะเอาที่พับซุ้มออก

5. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ตามที่ป๋องว่าเลยครับ...

6. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0

แผนชั่วร้ายนี่ต้องพี่ป๋องคับ แต่เพื่อรถอันป็นที่รักของเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้