คุณซื้อน้ำมันเครื่องMOBIL 1จากไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 19 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    คุณซื้อMobil 1จากที่ไหน ร้านไหน จากใครบ้างที่เชื่อใจได้ว่าไม่ปลอม
    ทราบมาว่าขนาดซื้อที่ปั๊มยังมีคนโดนของปลอมเลย :(

2. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ส่วนตัวผมก้อชอบใช้นะคับ แต่ใช้แค่ semi 10-40

ส่วนใหฐ่ถ้าซื้อผมจะซื้อที่ร้านขายอะไหล่อ่ะคับ [ชร.] ไม่รู้เหมือนกันว่าจิงหรือปลอม

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ซื้อ ออโต้แบคเลยอะ กลัวปลอม แพงกว่านิดนึง

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แท้ ปลอม ดูยังไงอ่าคับ

ผมซื้อปั๊ม เอสโซ่ อ่าคับ ไม่ก็ บางไผ่ อะไหล่ยนต์

5. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ผมซื้อร้านอะไหล่แถวบ้านมาหลายปีแล้วไม่รู้เหมือนกันว่าปลอมหรือจริงแต่ใช้งานไม่มีปัญหา

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ของผมเปลี่ยนที่อู่ที่เปงตัวแทนขาย ใช้ของโมบิลเปลี่ยนยี่ห้อเดียวเลยไม่เอา ยี่ห้ออื่นมาขาย
    แต่ผมใช้10w40

---------- Post added at 12:31:22 ---------- Previous post was at 12:31:02 ----------

ของผมเปลี่ยนที่อู่ที่เปงตัวแทนขาย ใช้ของโมบิลเปลี่ยนยี่ห้อเดียวเลยไม่เอา ยี่ห้ออื่นมาขาย
    แต่ผมใช้10w40

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ใช้ตัวTOPซื้อร้านเพื่อนคับ เลยได้ราคาถูก พันกลางๆ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ให้ที่อู่สั่งให้ครับ :D

9. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ผมก็เปลี่ยนที่บีควิก เค้าก็ใช้น้ำมันเครื่องMobil1 อยู่แล้วอะครับ+ช่วยพนักงานEssoทำยอดทุกเดือนก็เลยซื้อมาประดับไว้ใช้ไม่ทัน :eek:จริงๆแล้วไม่เคยคิดไรมากกับน้ำมันเครื่องเลยครับ จะยี่ห้ออะไรเกรดเท่าไหร่ วิ่งดีขึ้นตอนถ่ายเสร็จแล้วก็จะเหมือนเดิมในเวลาต่อมา แต่ถ้ารถใหม่ก็แอบเห่อใส่ของดีหน่อยครับ :)

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ซื้อจากร้านอะไหล่ที่น่าเชื่อถือในตัวจังหวัดครับ เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร ( แต่ก็กลัวเป็นของปลอมเหมือนกัน )

11. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ร้าน ว ศิริยนต์ แถวบ้านครับผม

12. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    ซื้อร้านรู้จักกันแถวบ้านครับ

13. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    dee auto แถว FBT หัวหมากครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้