คิดกันเล่นๆ สืบเนื่องจากกระแสภาพยนต์2012ฟีเวอร์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BrabusMania, 18 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ว่าถ้ามันจะเกิดเหตุการณ์อย่างในหนังจริงๆ คุณจะใช้เวลาที่เหลือทำสิ่งใดกันบ้าง(คิดกันเล่นๆนะ...เดี๋ยวเครียด)

สำหรับผมนะ ถ้านาซ่าและองค์กรณ์ต่างๆที่เกี่ยวข้องยืนยันฟันเฟิร์มแล้วว่าจริง สิ่งที่ผมจะทำคือ

1.ปลายปีนี้จะขายไร่ขายนาซื้อรถในฝันแพงๆอลังการณ์สักคัน แล้วพาลูกเมียพ่อแม่พี่น้องไปเที่ยวให้สบายอารมณ์ อยากเที่ยวที่ไหนก็ไป อยากกินอะไรกิน

2.ประพฤติตัวอยู่ในศีลในธรรม ทำแต่ความดีละเว้นความชั่ว เพราะผมเชื่อเรื่องกฎแห่งกรรม

3.อยู่กับครอบครัวกับคนที่เรารักให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้

4.เร่งทดแทนบุญคุณต่อผู้มีประคุณทั้งหลายก่อนจะหมดโอกาส

5.ผมจะสอนลูกถึงเหตุการณ์ในวันข้างหน้า(ถ้ามันเป็นแบบนั้นจริง) ว่าทุกสิ่งมีเกิดก็ต้องมีดับไป ชีวิตเรานั้นเป็นไปตามกรรม เราทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอ ปะป๋าเป็นพ่อปะป๋าก็จะเป็นพ่อที่ดีส่วนหนูเป็นลูกก็ต้องปฎิบัติตัวเป็นลูกที่ดีเช่นกันนะครับ ทำชีวิตที่เหลือในแต่ล่ะวันให้เป็นบวก

ุ6.พอวันนั้นมาถึงผมอาจจะนั่งกอดลูกและภรรยาที่ผมรักอยู่ในรถคันโปรดพร้อมกับทำจิตใจให้เข้มแข็งยอมรับในสิ่งที่กำลังจะมาถึง.......เพราะผมคงไม่มีเงินพันล้านยูโรไว้ซื้อตั๋วขึ้นเรือแน่ๆ:D

2. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    กำ ลัง วาง โปร เจ็ค ดัด แปลง ล้อ ชม พู ให้ เป็น เรือ ดำ น้ำ . . หึหึ

3. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    คิดเล่นๆ กับแฟนเหมือนกันครับ

ถ้าเกิดขึ้นจริงๆ ก็ต้องยอมรับความจริง กับสิ่งที่จะเกิดขึ้น

เอาเวลาที่เหลืออยู่ อยู่กับพ่อ แม่ กับแฟน ทำความดีให้มากที่สุด เชื่อเรื่องกรรม เช่นกัน

เราไม่ได้เป็นผู้ที่ถูกเลือก แต่เราก็เลือกที่จะเป็นคนดี ได้เช่นกัน

ปล. ดูหนังเรื่องนี้แล้ว ทำให้คิดอะไรได้หลายๆอย่างเลยทีเดียว ทุกสิ่งล้วนเกิดจากฝีมือมนุษย์เป็นผู้กระทำกับโลกใบนี้ นั่นเอง เอเมน ! !

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทำดีกันไว้ ก่อนที่จะไม่มีโอกาศ

5. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ อนาคตข้างหน้าจะเกิดไรขึ้นจะได้ไม่เสียใจ

6. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    แล้วทำไมต้องรอให้โลกแตกละคับ....

7. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    อยู่กับแม่อยุ่กับคนที่เรารักครับ

และไปซื้อรถคันที่เราอยากได้ที่สุดมาขับ ... ไปที่ไหนซักที่กับคนที่เรารัก

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ทำในสิ่งที่ยังไม่เคยทำ

10. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    . อ่าน หนังสือ ตายแล้วไปไหน เยอะๆ....

11. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    เอาเงินไปทำรถให้เป็นเรือดีกว่าครับ

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    โอม...

13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ผม จะไปนั่งเก้าอี้ นายก

เห็นแย่ง กันจัง

---------- Post added at 12:09:58 ---------- Previous post was at 12:09:43 ----------

ผม จะไปนั่งเก้าอี้ นายก

เห็นแย่ง กันจัง

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ไปดูมาแล้ว ดูแล้วคิดตามเลยอ่ะคับ ถ้าเป็นจิงละ หุ หุ

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มีน้ำใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับ :D

16. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ถ้าคิดแบบสนุก

จะลองขับหนีเหมือนพระเอก ดูสิจะทำได้มั๊ย ฮ่าๆๆ

คิดแบบเครียด ก็อยู่กะครอบครัว ครับ

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมจะทำความดีเยอะๆคับ แล้วก้อ ทำอุตสาหกรรมต่อเรือน่าจะเวิคคับ อนาคต ถ้าวันที่เกิดเหตุแล้วคิดว่าไม่น่ารอดจริงๆ ช่วงเวลาสุดท้ายจะอยู่กับครอบครัว คงมีความสุขคับ เป็นความทรงจำครั้งสุดท้าย

18. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ไม่กล้าไปดูฮะ

19. จะซื้อเรือซักลำ ไว้พายตอนน้ำท่วม

20. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    ไปเรียนดำน้ำ

21. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เร่งทำความดี

22. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมขอพาครอบครัว คนรัก คนรู้จักเพื่อนๆ เข้าวัดสวดมนต์ครับ

23. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ทำไรก็ได้ให้ตัวเองมีความสุขครับ

24. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
  25. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ผมขอตายคา อก ใหญ่ๆ 5 5 5 5+

26. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    กลัวนะเนี่ย

27. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดเป็นพอครับ อนาคตยังมาไม่ถึง

28. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ซื้อเรือสักลำมาทำคารบอนทั้งลำ มาวางเครื่อง Turbo บูสต์สัก บ้าร์หน่อยๆ ใส่ Defi สัก 6 ตัว+กล่องคอนโทรล

พวงมาลัย Sparco ก้านยก ใบพักเรือของ HKS ของเหลวทุกอย่างของ HKS แป้นเหยียบ Nismo

เอาให้สุดๆไปเลย เพราะว่าถ้าหลังจากน้ามลดแล้ว ของพวกนี้จะหายาก

29. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

5555555+++

ต้อง ผมไปด้วย :D

30. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด คับ

อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้