คำถามเรื่องไฟ AYC + วิธีการแก้ไข + วิธีเติมน้ำมัน AYCครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย nismomonster, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ขับได้ครับพี่ต่าย เมื่อก่อนตอนอีโว7 มันมาเมืองไทยใหม่ๆ
    พอแปลงรถกันเสร็จ หลายคันไฟติด3ดวง ไม่รู้กันว่ามันติด3ดวงหมายถึงอะไร นึกว่ามันปกติ
    ก็ขับกันแบบAYCติด3ดวง กันอยู่หลายปีครับ จนเริ่มรู้มากขึ้นถึงได้รู้ว่ามันผิดปกติที่ตัวปั๊มบกพร่องครับ

2. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ของพี่ต่ายปั๊มน่าจะเสียนะครับ มันออกแนวโอเวอร์โหลดครับ เหมือนอาการของผมตอนที่เป็นเลย แต่ถ้าโชคดีก็แค่ฟิวส์ขาดครับ คาดว่าฟิวส์น่าจะจั๊มป์อยู่แถวๆในห้องเครื่องที่เดินสายไฟจากแบตที่ท้ายรถมานะครับ ช่างคงมัดด้วยเทปพันสายไฟกลมเป็นก้อนๆแน่เลยครับเลยหาไม่เจอ

3. ้Hero-inE@icT

้Hero-inE@icT New Member Member

62
    1
    0
    ของรถ ผม มันติดอยู่ประมาน อาทิต นึงแล้วก็หายไปยาวเรย........................... แต่ถ้าวันไหนซัดหนักๆๆ ก็จะขึ้น อย่างงี้จะแก้ยังไง อ่าคับ พี่

4. shift

shift New Member Member

2
    0
    0
    อยากถามว่า SUPER AYC มีขายไหมครับราคาเท่าไร
    ตอนนี้มันขึ้นมาครับแต่สตาร์ทใหม่หายนะจะเป็นแค่จอดรถตากแดดทิ้งไว้เท่านั้นเช็คโค๊ดมันบอกว่าAYC PUMP FAIL

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    น่าต้องตรวจสอบการทำงานของปั๊ม AYC ครับ เปลี่ยนเฉพาะปั๊มได้ น่าจะประมาณ 3-4พันบาทครับ
    โทรหาพี่ต๊ะ ได้เลยครับ081-8547702

6. เจอปัญหา AYC เวลาซัดคับ จะเปนบางครั้ง แต่พอดับเครื่อง บิดกุญแจใหม่ ไฟ AYC ก้อหายคับ อาการนนี้น่าจามาจากสาเหตุอะไรได้บ้างคับ
    แต่ช่วงที่ไฟ AYC โชว์ก้อขับได้ปกติไม่รู้สึกว่ามีอะไรผิดปกติอ่ะคับ

7. kittyyy

kittyyy New Member Member

45
    0
    0
    ปัญหาของผมตอนนี้ เป็นตามเจ้าของกระทู้เลยครับ..

ศูนย์มิตซูแถวชลบุรี จะทำได้ไหมครับ..

แล้วปั้มเฟืองท้าย AYC ของ 789 สามารถนำมาใส่ 456 ได้ไหมครับ.. พอดีเห็นว่าระบบดีกว่า

ขอบคุณครับ

8. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    แถวชลบุรีไม่ชัวร์นะครับว่ามีที่ไหนบ้างคงต้องถามพี่ต่ายครับ แต่ปั๊มของ789ใส่456ไม่ได้ครับผม

9. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ผมว่ามาหาพี่ต๊ะ จะดีกว่าครับ

10. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ของผมตอนนี้รู้มาว่ามันมีเสียง จารย์ตุ๋ยบอกว่าเสียแล้ว พอรู้มั้ยครับว่าชิ้นไหนเสีย

11. kittyyy

kittyyy New Member Member

45
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ทั้ง 2 ท่าน..

แล้วอู่พี่ตีะนี่อยู่แถวไหนอะครับ.. ไกลมากไหมครับถ้าไปจากชลบุรี..

ของผมไฟ AYC.. ABS.. แอร์แบก.. ขึ้นครบเลย.. มันจะนานมากไหมครับในการตรวจเช็ค

12. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อู่อยู่ จ.นนท์ แถวสะพานพระราม5 ครับ โทรถามแกดีกว่าครับ081-8547702

13. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ผมก็ขึ้นๆหายๆเซงมากครับ เข้าอู่ไม่เป็นกำลังจะรับรถไฟขึ้น แหมะน่าจริงๆ

14. carbide

carbide New Member Member

2
    0
    0
    เรียนถามครับ ของผม evox ซื้อหัวตัดมาลง ex ทำเสร็จแล้ว แต่ล้อแตกไป 1วง ตอนนี้กำลังสั่งล้อจากญี่ปุ่น พอดีคันเก่ามี 235-35-19 ซึ่งคำนวณดูแล้ว มันเตี้ยกว่าของติดรถประมาณ 3มิล ลองขับดูไฟ asc กับ abs มันโชว์สลับกัน มันเป็นเพราะล้อที่เล็กกว่าหรือปล่าวครับ แล้วถ้าล้อเท่ากันมันยังไม่หายจะแก้ไขอย่างไร ตรงไหน ขอบคุณครับ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    น่าจะหายนะครับ เพราะEVO X เซนเซอร์เป็นไฟฟ้าทั้งหมด
    ถ้าสเป็คล้อเท่ากัน อาการSlipระหว่างล้อจนเซอร์ฌซอร์จับสัญญาณผิดปกติได้คงหายไปครับ
    ถ้าไม่หายเข้าอู่ที่มี MUT จับเซ็คดูจะรู้ได้เลยครับว่าเซนเซอร์ตัวใดที่Defaultมา
    แต่เบื้องต้นน่าจะหายครับ

- - - Updated - - -

น่าจะหายนะครับ เพราะEVO X เซนเซอร์เป็นไฟฟ้าทั้งหมด
    ถ้าสเป็คล้อเท่ากัน อาการSlipระหว่างล้อจนเซอร์ฌซอร์จับสัญญาณผิดปกติได้คงหายไปครับ
    ถ้าไม่หายเข้าอู่ที่มี MUT จับเซ็คดูจะรู้ได้เลยครับว่าเซนเซอร์ตัวใดที่Defaultมา
    แต่เบื้องต้นน่าจะหายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้