คันเกียร์ออโต้บี 14 สามารถตัดให้สั้นลงได้หรือไม่ครับ ใครเคยตัดแล้วบ้าง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Methawaj Teerachalermbong, 15 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    คันเกียร์ออโต้บี 14 สามารถตัดให้สั้นลงได้หรือไม่ครับ

ใครเคยตัดแล้วบ้าง อยากรู้ว่าทำอย่างไร แล้วการใช้งานเป็นอย่างไร

ขอบคุณครับ

1. ได้ครับ
    ไม่บังจอของวิทยุดี

2. เคยพยายามหาทางครับ แต่สุดท้ายใช้เดิมดีกว่า ^^

3. ขอคำแนะนำเรื่องวิธีการตัดด้วยนะครับ หรือถ้ามีภาพถ่ายเกียร์ที่ตัดแล้วมาให้ดูด้วยก็จะดีมากเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. ขั้นแรกถอดคันเกียร์ออกมาก่อน

5. แล้วถอดเป็นชิ้นๆ

6. คันเกียร์สามารถตัดได้สูงสุด 5-6 cm

7. ตัดปลอกนอกของคันเกียร์ก่อน ไม่ต้องสนใจสายไฟ ตัดได้ก็ต่อได้

8. ตัดตัวด้านในก่อน โดยตัดให้ยาวมากกว่าจุดตัดจริง 2cm

9. แล้วจึงตัดจริง โดยเอาแกนกลางไว้ด้วยล่ะ

10. เอาหัวกดสลักออก

11. ต้องใช้ความร้อน

12. ออกได้แล้ว

13. เอามารวมร่างกับตัวคันเกึยร์ที่เราตัด โดยฐานพลาสติกต้องห่างอย่างน้อย 1cm

14. จองไว้ก่อน รอรูป

15. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ท่านอาจายร์ ลงข้อมูลเองเลย ^_^

16. ต๊าฟเกลียว M4

17. ต่อสายไฟที่ตัดไป

18. ประกอบเขารูป เก็บสายไฟ

19. สั้นลงไปเยอะ

20. จริงๆแล้ว ลายระเอียดในการทำมันเยอะ ลองดูครับ
    มันสามารถทำได้
    แต่ข้อเสียของคันเกียร์สั้น คือต้องใช้แรงเยอะในการเปลี่ยนเกียร์

ขอบคุณที่กรุณามาให้ความรู้ครับผม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้