ความคิดเห็นส่วนตัว

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civic03, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic03

civic03 Guest

0
    0
    0
    อยากเเชร์ความคิดเห็นส่วนตัวเรื่องน้ำมันตอนนี้ราคาน้ำมันพุ่งสูงขึ้นมากพี่ๆน้องๆคิดอย่างไรกันบ้างถ้าเปลี่ยนไปเติมเเก๊สโซฮอล์91,95เพราะมันถูกกว่าเบนซินเเล้วพี่ๆน้องๆคิดว่าจะมีผลกับเครื่องยนต์บ้างมั้ยครับหรือเปลี่ยนไปติดเเก๊สไปมันไปเลยดีกว่า

2. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    ติดแกส ดีกว่าครับผมว่า ถ้าใช้รถบ่อยนะ

ประหยัด

และต้องทำใจน้ำมัน มันเปนทรัพยากร ใช้แล้วหมดลง

ย่อมแพง ขึ้นเลื่อย ๆ ๆ

จัดแก๊สสสสสสสสสสสสสสสสส555

3. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    ผมเติมเเก๊สโซฮอลอยู่ครับ กดบ่อยอยู่เหมือนกัน เเต่ก็ยังไม่เคยมีปัญหาครับ (ใช้มาเเล้ว 2 ปี)

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ผมใช้รถ วันนึงก็ 120โลอ่ะคัรบ ตอนนี้เติมแต่ โซฮอล 95 เลย น้ำมันแรงจิงๆ เดือนหน้า จะไปใช้พลังงานทางเลือกแล้วครับ ไม่ไหว

5. Akkarawat

Akkarawat New Member Member

4
    0
    0
    ขนาดใช้แค่ เสาร์ อาทิตย์ ยัง อาทิตย์ ละ 1000 บาท ใช้ โซฮอล 91 นะ

6. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผม โซฮอ 95 แต่อีกไม่นานจะกินแกบ เอ้ย แก๊สและ ไม่ไหวจริงๆ

7. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    ผมใช้โซฮอล 95 อยู่ก็ไม่มีปัญหาไรน่ะคับ

8. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    หันมาใช้ มอไซก็เปนอีกทางเลือกค๊าบ

9. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    โซฮอล 95 อีกคน ไม่มีปัญหาไรครับ แค่ถ้าจะรับอนาคต ลองหาข้อมูลพลังงานทางเลือกดูครับ
    ราคาไม่มีหยุดแน่ ปีหน้ากลัวเหลือเกินว่าจะถึง 70บาท

10. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ถูกต้องนะครับบบบบบบ...ประหยัดจริงๆ..:cool:

11. ของผมเบนซิน91 ไม่ค่อยเปลืองเลยครับ (ตอนไปให้คนที่บ้านเข็นไปให้ ตอนกลับค่อยขับกลับออ่ะครับ:D)

12. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    ให้รถกินอากาศครับ ... จอดเฉยๆ ไม่ไปไหนแล้ว :D

13. wutt

wutt New Member Member

34
    2
    0
    เติมโซฮอล 95 มานานแล้วแต่ตอนนี้ต้องเริ่มหันไปมองแก๊สบ้างแล้วหละ....

14. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ติดแก๊สมาเป็นปีแล้ว ไม่เคยมองราคาน้ำมันเลย

15. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    ใช้โซฮอล 95 อยู่ครับ

16. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    โซฮอล 95 ครับ อีกเสียงครับ

17. TOM's

TOM's New Member Member

549
    10
    0
    เดิม เบนซิล 95 กลับไปต้มมาม่าทุกวัน อิอิ

18. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    เบนซิน 91 ครับพี่น้อง..สลับโซฮอลล์ 91 ครับ.. 40 ก็จอดแล้ว
    รถไฟฟ้าดี..ก่าไอ้พวกปั่นหุ้นราคาน้ำมันเนี่ยเลวจริง ๆ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้