ข้อความรู้ด้วยสำหรับDaihatsu มิล่า

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย xbird66, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xbird66

xbird66 New Member Member

8
    0
    0
    ข้อความรู้ด้วยสำหรับDaihatsu มิล่า

เพิ่งอยากจะมาใช้Daihatsu มิล่า
    เรื่องอะไหล่ตัวถัง อุปกรณ์ต่างหายากใหม?
    แล้วจะลงเครื่อง 4A-FE AUTO พอไหว ใหมครับ จะแปลงห้องเครื่องกับภายในยุ่งยากใหม มีที่ไหนแนะนำที่ทำแล้วออกมาดี มั้งครับ?
    ราคา Daihatsu มิล่า แบบเก๋ง กะ ปิคอัพ ราคากล่างเท่าไร ครับ?
    ตอบกันเยอะๆ น่ะ ครับ อิอิ ขอบคุฯ ชาว Daihatsu มิล่า ว่าจะใช้เร็วๆ นี้ อ่ะ :D

2. xbird66

xbird66 New Member Member

8
    0
    0
    ตอบกานเยอะน่ะครับ อยากรู้ๆๆ

3. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    :Dขออนุญาติตอบตามที่รู้นะครับ
    เรื่องอะไหล่ตัวถัง อุปกรณ์ต่างหายากใหม?
    - หาไม่ยากครับ ทั้งเครื่องทั้งตัวถัง มีทั้งของใหม่/เก่าครับ
    ดูได้ในกระทู้ติดหมุด"รถมีปัญหา ... ลองมาหาคำตอบแถวนี้ก่อนนะจ๊ะ"
    หรือกดที่นี่ครับ>>>
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=33075

แล้วจะลงเครื่อง 4A-FE AUTO พอไหว ใหมครับ จะแปลงห้องเครื่องกับภายในยุ่งยากใหม มีที่ไหนแนะนำที่ทำแล้วออกมาดี มั้งครับ?
    - น่าจะลำบากครับ เพราะเท่าที่เห็นวางกันส่วนใหญ่ 2E / 3E ก็คับแน่นห้องเครื่องแล้ว
    แต่ก็เคยมีสมาชิกเก่าเคยวาง B16 ขับหลังก็มีครับ โดยส่วนตัวผมว่าลองดูเครื่อง
    EF Turbo หรือ JB Turbo (เครื่องDAIHATSUตัวนอก) ก็น่าจะพอแล้วครับ
    วิ่งต้นดี ปลายแตะๆ 160-170 km/h.แน่ๆแถมไม่ค่อยมีปัญหาด้วย

ราคา Daihatsu มิล่า แบบเก๋ง กะ ปิคอัพ ราคากล่างเท่าไร ครับ?
    - ไม่แน่นอนครับ แล้วแต่ปี และสภาพ ในตลาดส่วนใหญ่อยู่ที่ 70,000-120,000.-
    แต่ก็มีที่ฟลุ๊คๆ วิ่งได้ สภาพพอทน ทะเบียนพร้อม 35,000.-ก็เคยได้กันมาแล้วครับ

ยังไงถ้าสะดวกวันMeeting ลองตามมาศึกษาข้อมูลก่อนก็ได้ครับ ยินดีครับผม:D

4. taifar

taifar New Member Member

151
    2
    0
    ผมว่า เล่นเครื่อง ef turbo หรือ jp turbo อย่างที่พี่ปาล์มบอกก็ดีนะครับ
    ไม่ต้องแปลงอะไรมาก
    ผมยังนึกเสียดายเลย น่าจะเล่นเครื่อง daihatsu แรงด้วย ประหยัด น่ารักด้วย อิอิ

5. mira_rungsit

mira_rungsit New Member Member

153
    2
    0
    อะไหล่เยอะครับ ใหม่เก่า

เครื่อง 4A-FE (Auto) ด้วย ถ้าจะวางก็ได้ครับช่างไทยทำได้หมด แต่ไม่แนะนำน่ะครับ

วางก็ลำบากมากๆ ทำแล้วเจอช่างไม่เก่งไม่เป็นจริงๆ ไม่วิ่งแถมปัญหาตามอีกเยอะ เลยครับ

ไม่คุ้มเสียค่าใช้จ่าย แล้วใช้ว่าวางแล้วจะวิ่งดีกว่า เครื่องในตระกูลมิร่าน่ะครับ

สรุปว่าง 4A เสียตังค์ไม่คุ้ม ค่าใช้จ่าย เท่าวาง EF-bo ครับ...ผม

ราคาแล้วแต่เราสามารถค้นหาได้จริงๆน่ะครับ อย่างที่ปาล์มบอก..เลยครับ ราคามันไม่แน่นอนจริงๆมิร่า

บ่างที่เจอคนขายอยากขาย คนซื้ออยากได้..ก็ถูก น่ะครับ

ปล.ขอให้ได้รถเร็ว และรถดีๆ ครับ..ผม

6. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    ครับ

7. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    ขอตอบแต่เรื่องวางเครื่อง 4A-FE อย่างเดียวนะครับ
    เพราะอันอื่นๆ เพื่อนๆตอบไปแล้ว ที่ถามว่าลงได้ไหมตอบได้เลยว่าได้ครับ
    ส่วนห้องเครื่องก็แปลงไม่ยุ่งยากเลยครับ เพราะมันต้องตัดออกทั้งหมดเลย และทำใหม่หมดแทนครับ
    ร้านที่ทำได้มีหลายที่ครับ แต่ก็ต้องถามกลับไปก่อนว่ามีงบเท่าไหร่ ถ้าเกินแสนก็ได้ครับ
    สรุป คือ ไม่แนะนำเลยครับ ถ้าอยากได้ละเอียดๆไว้มามิตติ้งคุยกันดีกว่าครับ เรื่องมันยาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้