ขอโทษ Ferio สีขาวคันเมื่อคืนที่สี่แยกบ้านแขกครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Ole', 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เมื่อคืน (4มีนาคม) ออกไฟแดงสี่แยกบ้านแขกเจอ Ferio สีขาวแต่งงามๆคันนึง :)
    จอดอยู่หน้าผม ไม่รู้ว่าเป็นรถสมาชิกในนี้อ่ะป่าวครับ พอออกไฟแดง
    ผมเห็นกดดังแปร๊ดดดดดดเลื้อยมาเลย ก็เลยคิดว่าจะเล่นด้วยผมก็เลย
    เลื้อยตามไป ประมาณ3เกียร์ได้ แต่ที่สำมะคัญฉีกแบบน่าเกลียดไปหน่อย
    หรือเลิกกดก็ไม่รู้ ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีจะรีบไปรับแฟนด้วย
    ก็เลยแช่ยาวไปเลย ไว้เจอกันทักกันใหม่นะครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
    Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  2. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    แรงเกิ้นนนนนนน

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    อิอิ

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ถ้าเป็นสี่แยกบ้านโป่ง อาจจะเป็นรถผมค้าบบบ:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
  5. NEWonly

NEWonly Member Member

52
    0
    6
    ยังใจร้อนเหมือนเดิมเลยนะพี่โอเล่
    น่ากลัวจริงๆคันนี้

6. แรงเกิ้น 555+

แซงตอนเค้ายกแล้วป่ะเนี่ย อิอิ

7. EGR

862
    166
    0
    จอมยุทธ์ ชอ... เมื่อไหร่ได้ฤกษ์เปิดตัวคู่ใจคันใหม่ อ่ะครับ (แอบติดตามชมผลงานอยู่)

8. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

มาถึงนี่เลยหรอครับท่านพี่ เปิดคัมภีเล่มใหม่หรือยังครับ DC2 TYPE R K20A inside OH!!

9. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    บ้าพลัง!!!!!!

10. อูยส์...ม้าศึกตัวใหม่ ยังไม่ได้ทำอะไรมากครับ
    เน้นขับสนุก ๆ ไม่มีอะไรจะอวดใครได้หรอกคร้าบ

11. CaMpz

CaMpz New Member VIP

93
    1
    0
    แ ร ง แ บ บ สุ ด ป ร ะ เ ท ศ !!

12. Ole'

266
    33
    28
    ไม่ขำครับ ผมว่าชีวิตคุณกับชีวิตผมต่างคนต่างอยู่ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมาเกิดข้อพิพาทกันอีก ถ้าคนทั่วๆไปก็แซวกันได้ แต่สำหรับคุณเต้อย่ามาแซวกันดีกว่าครับถือว่าบอกกันแล้วนะ
    กระทู้ไหนมีคุณอยู่ผมก็พยาพยาเลี่ยงๆ กระทู้ไหนมีผมคุณก็เงียบๆไป
    ไม่ต้องมาแซวกันดีกว่านะครับ วาจาของคุณมันไม่ธรรมดาส่อแต่จะดูถูกคน
    ต่างคนต่างอยู่ดีกว่านะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2008
  13. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....แอบมาดู..........2 ท่านนี้ยัง เคืองกันอยู่หรือ.....ฮุฮุฮุ...

...ป.ล. จากคนนอกวงการ

14. Ole'

266
    33
    28
    อ่อไม่ได้เคืองอะไรหรอกครับ แต่ถ้าแซวกันแบบปรกติมันก็ OK คุยกันปรกติได้ครับ:D ผมไม่มีทิฐิอยู่แล้ว
    ไม่ใช่แซวแบบจะดูถูกคนแบบนี้ ถ้าแซวแบบนี้ผมไม่ชอบ:mad: ฉนั้นต่างคนต่างอยู่ดีกว่าครับ :)

15. #joe.#

219
    21
    18
    แอบมาดู ว่าจะมีใครแรงแบบนี้ใหม

16. อะไรของคู๊ณ

555

ชมว่าแรงก็โกด

บอกว่าไม่แรง

ก็หาว่าดูถูก

ซีเรียสอะไรกะชีวิตมากมายครับ

ผมไม่เคยดูถูกใครหรอกครับ คนเล่นในกระทู้นี้
    ส่วนมากเค้าก็รู้จักผม ผมก็ไม่เห็นว่าผมจะดูถูกใคร
    ตรงไหนเลยนะ ไม่เชื่อก็ถามคนที่เค้ารู้จักผมดูสิ

ผมไม่ชอบดูถูกคน แล้วผมก็ไม่ชอบคนขี้โม้ด้วยครับ

17. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    หุหุ ใจเยนพี่

18. Ole'

266
    33
    28
    ก็ในเมื่อผมไม่ชอบคุณเรื่องการพูดจาดูถูกคน แล้วคุณก็ไม่ชอบผมว่าผมขี้โม้
    ในเมื่อไม่ชอบกันก็ต่างคนต่างอยู่ดีมั๊ยครับ จะได้ไม่ต้องมีอะไรมาถกเถียงกัน
    ให้ในนี้เสื่อมเสีย ดีมั๊ยครับคุณเต้

19. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    อูย ใจเย็นกันนะค้าบ!!!!

20. POM CiViC EG

1,125
    27
    48
    ข้อ2 คับ รถเค้าแรงงงงงงงงงง 555555555

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้

21. ผมรู้สึกเหมือนข้อ 2 นะ รถแรง ๆ ไปสวนใครมา
    ไม่เห็นต้องมาบอกหรือมาประกาศให้ใครเค้ารู้เลย
    ของแบบนี้ ไม่ต้องบอก ไม่ต้องขอโทษ ถ้ารถใครแรง
    จริงคนเค้าก็รู้กันเองแหล่ะ

ติดใจประโยคที่ว่า "ฉีกแบบน่าเกลียดไปหน่อย"
    แค่นั้นเอง

22. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งว่ารถเค้าแรงเกิ้น:D

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  23. Ole'

266
    33
    28
    ก็ถ้าอ่านแค่เพียงในกระทู้ก็คงจะเข้าใจกันว่าอย่างนั้นนะครับผมอาจจะพิมพ์น้อยไปหน่อย
    ผมขอโทษทุกท่านแล้วกันครับ ที่ทำให้เข้าใจกันไปคนละแบบ เฮ้อเจตนาดีนะเนี่ยะ

จริงๆในวันนั้นมีอะไรมากกว่านั้น ในวันนั้นมันมีเบียดกันนิดหน่อยแต่ไม่โดนกัน
    ผมก็เลยรู้สึกอยากจะขอโทษเค้าเท่านั้นเอง เพราะมันเป็นเลนผม ผมก็ไม่ได้ยกให้เค้าเข้า
    แต่พอขับผ่านมาสักระยะนึง จึงรู้สึกว่า"เราจะใจแคบกับเค้าเกินไปรึเปล่า Ferio เหมือนกันเท่านั้นเอง" บ้านใกล้กันด้วย ก็ว่าจะหาเพื่อนซะหน่อย ไม่ได้มีเจตนามาอวดอ้างอะไรครับ

แต่ส่วนเรื่องผมกับคุณเต้ ก็ขอให้เป็นเรื่องผมกับเค้าส่วนตัวแล้วกัน
    ผมแค่ไม่ชอบวาจาเป็นการส่วนตัว และเค้าก็ไม่ชอบผมเป็นการส่วนตัว

ถามเป็นครั้งที่สามว่าต่างคนต่างอยู่ดีมั๊ยครับ :)

24. POM CiViC EG

1,125
    27
    48
    แล้วทำไมไม่ยกล่ะครับ กลัวรถเค้าขึ้นได้แล้วเสียหน้าเหรอ ครับ ผมคิดว่าขับรถน่าจะมีน้ำใจกันนะครับ ยิ่งอยุ่ใกล้ๆกันอีกด้วย แล้วเห็นบอกว่าฉีกแบบน่าเกลียดแล้วทำไม่ยังมาเบียดกันอ่ะ งง
    แค่ออกความคิดเห็นนะ ไม่มีไรมากกว่านี้
    ถ้าข้อความไม่ถูกใจก็ขออภัยด้วยนะครับ:):)

25. ต่างคนต่างอยู่ ไม่รู้จะได้หรือป่าวนะครับ ถ้ากระทู้ไหนคุณตอบแล้ว
    เป็นประโยชน์ผมหรือคนอื่น ๆ คงไม่มีใครอยากเข้าไปชักใบ
    ให้เรือเสียหรอก ผมไม้ได้เข้ามาเพื่อจะก่อกวน แต่ในกระทู้นี้ผมอ่าน
    แล้วรู้สึกว่ามันล่อแหลม อ่านแล้วมันจั๊กกะจี้หัวใจ เลยต้องขอเข้ามา
    ตอบสักนิด

ป.ล. ตอบไม่ถูกใจ ขอโทษผู้อ่านทุกท่านด้วยนะครับ ไม่ได้จะมา
    สร้างความวุ่นวาย หลาย ๆ ท่านอ่านกระทู้นี้แล้วคงจะรู้สึกไม่
    ต่างไปจากผมนะ...ว่าไหม

26. #joe.#

219
    21
    18

มาแต่เช้าเลยน่ะครับพี่

ปล.รถคุณ Ole' คงจะแรงน่าดูเลยน่ะคับ ยังไงก้อคว้าถ้วยงานวีเทคปาร์ตี้มาให้เชยชม ด้วยล่ะกัน

ถ้าอ่านดูกระทู้แล้วไม่โดนใจก้อขออภัยด้วยน่ะครับ

27. Ole'

266
    33
    28

สงสัยผมจะพิมพ์น้อยไปอีกแล้วใช่ไหมครับ
    จังหวะนั้นผมมาเต็มลำแล้วในเลนของผมด้วย
    ถ้าผมมายังไม่เต็มลำ มีหรือที่เค้าจะไม่เข้ามา
    ถ้าเป็นรุ่นอื่นผมจะไม่รู้สึกแบบนี้หรอก
    แต่นี่เห็นเป็น Ferio ด้วยกัน

แล้วที่บอกว่าฉีกแบบน่าเกลียดไปหน่อยนี่ไม่ได้
    หมายความว่ารถผมแรงอะไร จนฉีกรถเค้าแบบไม่ติดฝุ่นนะครับ
    แต่หมายถึงเหตุการณ์อันนั้น จังหวะที่เค้าเข้ามามันช้าไปนิด
    คนจะเข้าเลนเค้ามันก็ต้องดูหรือรอใช่รึเปล่า มันเป็นช่วงตัดสินใจ
    ถ้าเป็นรถคนรู้จักก็อาจจะยกให้เข้า แต่จังหว่ะนั้นมันเกียร์ 2
    Tec เพิ่งจะเปิดเลย จัวหวะนั้นถามหน่อยรถคนไม่รู้จักกัน
    และกำลังออกไฟแดง กำลังอัดกันมา ใครจะยกครับ

"อย่างที่บอกว่าถ้าไม่ใช่ Ferio ด้วยกันไม่มีทางเกิดความรู้สึกนี้หรอก"

28. POM CiViC EG

1,125
    27
    48
    !!!!!!!!!!!!!!!!!

29. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    อ่านดูเฉยๆ ไม่ออกความเห็นละกันครับ...

30. EGR

862
    166
    0
    เอ้า ! ..... เผลอแป๊บเดียวกลายเป็นกระทู้ hot ไปซะแล้ว ควันเพิ่งจางที่ board EK มาคุกรุ่นที่ Ferio อีกแล้ว ดี ๆ กันไว้ครับ วงการเดียวกัน
    ส่วนตัวผมก็ได้ความรู้จากทั้ง 2 พอสมควร อยากให้รังสรรค์ผลงานดี ๆ กันต่อไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้