ขอสอบถามหน่อยครับ ผมใช้ GA15 อยากเอาไปใส่เกีย Auto มันจะอิดและกินน้ำมั้นกว่าเกีย mt...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Gotong Art Retro, 5 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gotong Art Retro

Gotong Art Retro Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับ ผมใช้ GA15 อยากเอาไปใส่เกีย Auto มันจะอิดและกินน้ำมั้นกว่าเกีย mt เยอะมั้ยครับ และมีปัญหาบ่อยรึป่าว ขอบคุณครับ

2. ตามครับของผมออโต้ อยากได้mt

3. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    ผมว่าเกียร์กระปุกก็ดีแล้วนะ ผมใช้ออโต้อยู่รู้สึกไม่ปลื้มเท่าไหร่เลยครับ
    มันก็จะหน่วงๆไม่ดึงหนักๆเหมือนเกียร์กระปุก
    เหมาะกับการใช้งานในเมืองมากกว่า เพราะรถติดบ่อยๆก็ไม่ต้องเหยียยคลัทช์ให้เหมื่อยตุ้ม
    แต่ถ้าใช้ในต่างจังหวัด ใช้เกียร์กระปุกดีแล้วครับ เพราะเจอหลุมเยอะๆเบรคบ่อยๆออกตัวบ่อยๆ ออโต้นี้ซดหนักพอสมควรเลยนะครับ

4. ห้องเครื่องสวยจัง.

5. แบบนี้ยกมาแรกกับผมเลย5555

6. ผมก้ออยากได้MT เหมือนกัน

7. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    มีครับ mt ของครบๆ

8. เรื่องกินน้ำมัน MT ประหยัดกว่าประมาน 10-20%
    เรื่องความแรง MT ดีกว่าเยอะกว่าๆ คิดเป็นแรงม้า ผมว่าต้องมี 10-15ตัวคิดง่ายๆครับ
    คิดง่ายๆครับ MT มี 5 speed AT มี 4 speed เรื่องความแรงและประหยัดมันตอบในตัวเลยครับ
    แต่ต่างกันชัวร์ๆคือ ความสบายในการขับขี่ครับ
    ปล.จากEXPผมที่ขับGA AT แว้วสับเป็น MT ครับ

9. ผมว่า mt ทนกว่าออโต้เยอะครับปัญหาน้อย ขับมันสั่งได้ดั่งใจด้วยครับ ผมยังอยากได้ mt เลยแต่ติดที่ใช้รถอยู่ในเมืองกลัวเมื่อยครับ55

10. Kurt Walkner

Kurt Walkner Guest

0
    0
    0
  11. เปลี่ยนทีกี่บาทครับ

12. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    ออโต้รับจบ 9000

13. แล้วถ้าเปลี่ยนจากatเป็น mtงบกี่บาทครับ

14. Nithi Kongkhlai

Nithi Kongkhlai Guest

0
    0
    0
    ผมatอยากสับเปนmtครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้